Chân Chào Mào mọc vẩy cá sùi lên cao

phunganhtuanvt

Em xin các cao thủ chỉ giúp để chữa cho em nó
Em có 1 chú CM bắc khi bẫy đc đã là 1 chú chim khá già , nay đã đc 3,5 lồng nhưng vẫn hơi giẫy. Cuối vụ lông trước em có thấy ở cổ chân nó xuất hiện mốc trắng và có xùi lên chút , lúc đó ông anh em đang cầm nuôi. Em có dặn ông anh về cho tắm nước hòa thêm 1 chút giấm vài lần rồi sau đó cho tắm nước muối loãng để em nó tự bung và tự gãi hết mốc ra , sau thời gian đó ông anh em có bảo là đỡ rồi nên em ko chú ý nữa vì cũng bận nhiều việc. Nhưng cho đến hôm qua khi em nó thay lông gần xông em cầm về nuôi chú ý chân nó thấy ở cổ chân và các khe ngón chân bên trái mọc nhiều những vẩy xùi ra cao. Hiện em chú ý thì chân của nó vẫn linh hoạt , bay nhẩy bt, nhưng để tình trạng này kéo dài em e rằng chân của em nó hỏng mà em ko biết cách chữa trị như thế nào. Em sợ bắt ra cậy bỏ những vẩy đó đi nhưng ko điều tri đúng cách thì các vẩy đó sẽ mọc lại và còn làm hỏng chân của nó nữa. Nó là 1 con CM bắc giọng rất hay , đấu giàn cũng rất tốt nên em rất sợ hỏng chú CM này . Mong các cao thủ chỉ giáo để em chữa trị , em cảm ơn các bác nhiều .

pepsi47

Moderator
Bác cố gắng cho vài tấm hình thì ae mới tư vấn chính xác được chứ, thân pepsi47.

phunganhtuanvt

view
[/URL] [/IMG]
dạ đây thưa các bác , hôm nay cho em nó tắm xong em cho vao lồng nhỏ rồi bắt em nó ra chụp mấy bức ảnh mong các bác chỉ giáo em chữa cho nó với ko em sợ chân nó hỏng mất

bin_ballad

em xin có ý kiến : xem hình như là bị nấm hay sao bác ạ! bệnh cũng hiếm gặp... bác thử dùng thuốc tây xem thế nào

ohlins

bạn ra tiệm thuốc tây mua 1 tuýp Nizoral cream (loại trị nấm ) về bôi cho em nó hàng ngày nhé

manhtoan

Ca này có vẻ bị nặng rồi không khéo là hỏng chân mất thôi nhìn thấy chân em nó như để lâu quá rồi sợ khó chữa đấy. Nó ăn hết vào trong lòng bàn chân rồi còn gì nữa. Chờ các cao thủ vào giúp

phunganhtuanvt

các cao thủ đâu hết rồi vào giúp em với nào ............. từ hồm cầm em nó về tới hôm nay lúc nào cũng lo lắng cho em nó mà ko biết phải làm sao cho đúng sợ hỏng chân em nó quá @@

ohlins

tối em nó ngủ thì bạn có thể dùng cái que để bôi mặt trên,còn dưới lòng bàn chân thì bạn cứ lấy 1 ít bôi lên cầu là được.nhảy qua nhảy lại đằng nào chả đạp trúng.cái này mình nghĩ là bị á sừng,mà Nizoral là thuốc đặt trị nấm rất hiệu quả trong đó có bệnh á sừng đó bạn

bin_ballad

hix ... làm sao mà bôi hàng ngày đc bác , mỗi lần bôi là lại tóm cổ em nó ah @@
theo em thì bác cứ bắt ra bôi hàng ngày cho em nó. Dù sao thì em nó cũng chưa chơi trường ngay được. Quan trọng nhất bây giờ là trị bệnh dứt điểm cho em nó. Để tránh bị quá hoảng khi bắt thì bác nên bắt lúc trời gần tối... cỡ 7h tối ạ