Chân con chào mào của em bị to quá các bác xem hộ

vitieubao1989

Chào các bác .cho em hỏi chút ạ , chẳng là em có ông bác cho con chim CM nhưng cái Lạ là Chân chú cm rất to phải to như chim họa mi mất các bác ạ , em mấy hôm để ý thì chim nó vẫn nhẩy nhót bình thường ko thấy bị bệnh , nhưng em vẫn hơi lo :( , có bác nào biết thì bảo em vs nhé em xin thanks trc
đây là mấy cái ảnh em chụp chú cm của em

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim to chân là do gốc của nó đã như thế rồi,có j đâu mak lo chứ,hihi

tutaicongtu

Tình hình là chim của bạn nó bị to cái chân như thế là do trước đây nó bị đau chân, chân bị sưng to, sau đó nó lành nên lớp vảy của ống chân nó bị vênh lên :) nên nhìn nó vậy
.
Bạn mình cũng có 1 con như vậy.

xuanhuy008

con này mình khẳng định là bình thường. có điều em nó già quá thôi. chim già vậy chơi mới ổn định. nếu bạn không thích thì tiến hành lột chân cho em nó đi. cách lột bạn tham khảo trên diễn đàn anh em chia sẻ nhiều cách hay và hiệu quả lắm.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
chim bình thường bác à! chắc ăn nhiều châu chấu + già quá dư canxi nên đóng vẫy thôi! K có gì đâu bác à!

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Con này là võ sĩ là cao thủ karate đấy. Chân to nhìn đả quá bác ah. Đẹp đấy bác, nhìn chân đen bóng chắc k già nhưng mà do tố chất hoặc zen di truyền bác ah

ledinhnhan01

con này mình khẳng định là bình thường. có điều em nó già quá thôi. chim già vậy chơi mới ổn định. nếu bạn không thích thì tiến hành lột chân cho em nó đi. cách lột bạn tham khảo trên diễn đàn anh em chia sẻ nhiều cách hay và hiệu quả lắm.
bác này nói chuẩn quá

chimchaomaohp

em này chắc thừa chất sừng, nên chân to và gồ lên, ảnh ko rõ màu chân lắm nhưng con khiếu nhà mình nuôi 7 năm chân nó cũng như vậy ^^ không sao đâu bạn, chủ yếu em nó đấu đá thế nào

huy_hien

Ko phai dau con chao mao cua bac chac bi gut nen chan voi sung nhu the thui an nhiu chat qua

chuột nhắt

chân của em này là chim già mà. có sao đâu bác. có em con to hơn thế nữa mà. bác cứ nuôi đi đừng sợ em nó không sao đâu. chúc chim bác mau chân bé lại.:)

minhtuan211

chim ja mua nên nố ra vảy đó bạn,nếu bạn quen ai có kinh nghiệm thì nhờ họ làm neo hộ cho,để je nhin hơn

saosau

Chim chân to có 2 loại.
Thứ nhất chim già mùa chân sẽ đóng bố dày lên làm chân to lên. màu bố chân khi đó có màu vàng
Thứ hai là do di truyền mà chân to, màu đen không vàng, thường những chu chim này ngay mùa đầu chân đã to rồi sang mấy mùa sau càng to nữa. cái này cũng không lo. Cái này nên mừng vì chân to nhìn hầm hố, thường chim chân to là chim dữ không.
Mình biết có con than đóng chân cán đôi to, đá rất hayvà khôn chim nữa. của anh Việt Cường Nha Trang nổi tiếng một thời, mang về không biết bao nhiêu chiến thắng + tiền cho chủ nhân nữa.
Bác xem chim mình là chim già hay non nha