chơi chào mào cũng có cái duyên

jakhanh

mình cũng là một fan yêu thích chào mào. nhà mình nhiều loại chim nhưng mình vẫn thích chào mào nhất. mỗi tội nuôi em nào cũng nhát mà dù hót nhiều, chơi cũng khá. mua chim mồi thì ko sao chứ thuần bổi thì em nào cũng bay loạn xạ mỗi khi mình lại gần. mà mình cũng hay chăm chút lắm. chẳng hiểu sao. mấy đứa bạn thuần mấy tuần là chim đứng lồng còn mình thì...??? phải chăng mình chưa có duyên chơi chào mào

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chơi chim muôn ngàn vạn nẽo đường bạn ah. Nhưng mà chăm chút, theo dỏi chim bổi kỷ quá thì bạn sẽ ít thấy sự triến triễn, quan trọng là yêu quý và tin con chim mình có cái hay riêng, cứ thế mà nuôi lên thôi. Ba năm cho một con bổi già rừng mà vẫn còn nhảy là chuyện rất bình thường. Chơi chim ngoài thú vui tinh thần nó còn giúp anh em chúng ta rèn tính kiên nhẫn. Hãy kiên trì đợi đến ngày, cái khoảng thời gian mà con chim của bạn đứng lồng và tự tin chơi. Đừng nôn nóng nhé bạn

jakhanh

em ở quảng bình. nhiều người cứ bảo chơi chào mào cứ phải là chim Huế với lại Quảng Nam mới hay nhưng em thấy chim hay thì đâu cũng có chỉ có là vùng ít vùng nhiều thôi. ở chổ em có dòng chào mào Quân giới giọng hót và nét chơi rất tuyệt, người cũng đẹp nữa.hiện tại em đang sở hữu 1 em mồi và 3 em bổi.bữa nào em uo cái clip lên cho mấy bác ném đá. bổi mới bắt về mà ăn bột liền. ngày thứ 2 kéo ầm ầm, ngáy thứ 3 chơi lại mồi. em rất khoái mỗi tội cứ lại gần là tung toé.nhưng treo trước nhà người qua lại( nhà em bán cfe) mà mấy em vần hót rầm rầm

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Uh chào mào quảng bình mình củng có gặp một con mới có một mùa lồng mà chơi lại mấy con 3,4 mùa. Chim phongnha kebang đó bạn. Khi nào up lên cho anh em thưởng thức nhé.

jakhanh

chim Phong nha người đẹp chơi tốt nhưng giọng ko được hay. để bữa nào đẹp trời em làm cái clip chim Quân giới cho mấy bác đánh giá

symphony

Thú Vui Tao Nhã
chim Phong nha người đẹp chơi tốt nhưng giọng ko được hay. để bữa nào đẹp trời em làm cái clip chim Quân giới cho mấy bác đánh giá

Uh đúng rồi, Quân là phía nam hay bắc quangbinh thế bạn. Chim phongnha chơi hay nhưng giọng dở

jakhanh

Quân Giới là khu vực thành phố đồng hới.chạy xe lên rừng cỡ 7km. chim còn ít nhưng toàn chim hay.có điều rất khó bẩy do mấy em đã quá quen lồng bẫy rồi. cuối tuần người ta bẫy chim như trẩy hội vậy. bẫy đc em nào là có người xúm lại hỏi mua liền bác ah

laohacrom

hi mình có con chim trời già rừng , giọng hay khỏi bàn nhưng phải qua mùa thứ 5 thấy người lạ ko còn tung nữa ,nói vậy bạn chắc hình dung đc rồi :D .

beolun97

chơi chaomf mào ko phải cần có duyên hay ko ma đó là niềm đam mê của mỗi người.nếu yêu thích chào mào thì chỉ cần chơi chào mào thôi ko cần phải chơi nhiều loại dau.tốn công lam.nếu mun mua chào mao hang tuyển của huế thì ae lh minh nhé mình sẽ cung cấp cho.mỗi lần chim về chỉ dc 3-4 em thôi.nhưng hàng bẫy đấu rất là tuyển.tuyển hơn 100 em mới chon 1 em đấy

Pleikupho

Ghê vậy tuyển 100 con bẩy đấu mới dc 1 con hả bạn, vậy chắc chắn là con chim có bóng bộ rất đẹp và rất có tương lai phải ko? Cho Cái clip hay vài ảnh cho ae nghía cái đi bạn, chắc sẽ,rất nhiều ae hỏi thăm bạn đấy.....hihi

vivian

khi nuôi 1 chú chim mình ko quan tâm là chim hay , hay là chim ko hay , vì khi nuôi mình đã gắn bó vs chú chim ấy rồi , 1 thứ gì đó khi gắn bó vs mình thì rất khó có thể quên . 1 con chim là 1 sinh linh và mình cũng vậy , có người nói vs em là nuôi chim là có tội vì nhốt em nó ... vậy mình phải bù đắp bằng cách chăm sóc và quan tâm .

cmmyson

Quan trọng là cái tâm của mình và niềm đam mê của mình đối với em nó bác chủ à, rồi có một ngày nó đền đáp xứng đáng chứ bổi mà có con nào ko tung lồng đâu, với lại tuỳ tố chất từng con nữa có con nhanh thuần có con lỳ

pepsi47

Moderator
Nuôi chim là để dưỡng trí bạn phải kiên trì chăm sóc em nó thì sau 1 thơi gian nó sẽ quen và xem mình là bạn thì nó sẽ bắt đầu hót để trả lại cái công nuôi dưỡng của bạn và sau 1 thời gian nữa thì nó sẽ thành 1 chiến binh đi chinh chiến tại các đấu trường và cuộc thi .... lúc đó thì tha hồ mà tận hưởng thành quả nhé ... nói chung là phải kiên trì không được nản, thân pepsi47.

yeuchimhue

e kết câu topic của bác , theo e thì đúng luôn , tay em lựa chim mộc rất hay và chuẩn nhưng ko nuôi được , thấy nhảy quá là e nhượng lại thôi , khổ ghê

laohacrom

Video đang ở chế độ private bạn ơi ko xem đc, bạn vào thay đổi cho AE thưỡng thức nhé

huynhoc113

mới chơi thì nhanh nản nhưng khi đã hết nãn thì muốn bỏ cũng k bỏ được hehe