Chế độ tắm nắng cho em yêu

lampcgl

em chi choi chim tai nha. sang som em dem chim ra phoi nang toi 11h dem vao. vay co qua nhieu ko may anh . tam nang nhieu long co bi kho va xau ko .cac nghe nhan cho em it kien thuc voi. thank

CM365

Chim của bạn chịu được bao nhiêu đó thời gian là quá giỏi, phơi kiểu đó toi chim đó bạn. 2 tiếng thôi

BacSyDaKhoa

cái câu hỏi này rất ngộ . người ta hỏi phơi nắng chứ có phải là tắm nắng đâu . nếu thích thì cứ phơi cho khô lun nhé còn tắm nắng cho chim thì tùy vào điều kiện.đều đặn mỗi ngayf2h từ 8h-10h sáng là ông nội của VUA rồi đấy

cmtegiac

nếu có đk phơi từ sáng tới giờ đó để chim chiu đựng được cũng k sao, quan trọng là phải tăng thời gian từ từ và chỉ phơi sau khi xong lông khoảng 1 tháng

SherlockTN

Tùy nắng và tùy sức khỏe chim, mấy chú đang yếu yếu không có lửa phơi nhiều + gắt quá rất dễ bị cảm. Mình thường phơi nắng đến 9h thôi.

tinbmt1975

Cũng tùy theo vùng miền nữa, như Buôn Ma Thuột phơi nắng từ sáng đến 11h trưa là bình thường, với lại chim rất khôn khi nắng quá sẽ tìm chổ núp, có chú núp dưới cóng.

phuongcty470

Cũng tùy theo vùng miền nữa, như Buôn Ma Thuột phơi nắng từ sáng đến 11h trưa là bình thường, với lại chim rất khôn khi nắng quá sẽ tìm chổ núp, có chú núp dưới cóng.
Chính xác đó bác. Như AE mình đi làm từ 7h sáng đến hơn 11h trưa mới về nên phải phơi từ 7h cho đến 11h hơn mới mang vô đc. Khoảng 2-3 ngày phơi 1 lần là hợp lý, khi nào ép nắng để chuẩn bị thi cử thì phơi nhiều hơn.