CHỉ mình cách ép chào mào rớt lông với

tranminhqn

Mình mới được thằng bạn tặng con cm, mà đợt vừa rồi nó chăm lông xấu quá. giờ mình muốn ép cho nó rớt bộ lông này đi thì làm sao các bạn. Mình đã thử tắm xong ủ ướt, cho ăn cám dưỡng, cà chua đu đủ mà em nó vẫn ko rớt.

cocghe

đổi cám liên tục, treo chỗ mát mẻ yên tĩnh thì may ra nó chịu rớt, chúc bác thành công

daibangxanhvg

nếu không được thì bịt kín lồng lại rồi cho ăn cám nào rẻ tiền nhất như cám gà hay cám cò gì đó, cứ để cho nó xây hòn non bộ cao đến lúc nào chạm đáy cầu thì thay phân rồi cho nó xây lại và không cho tắm, nhưng khi nó bắt đầu thay lông thì nên thay phân thường xuyên và tắm rửa đều lại cho sạch sẽ. nhớ cho ăn trái cây mát.

Coba

Mình nghĩ ko nên ép, chăm tốt và kiên nhẫn chờ mùa lông sau đi.

quoctri_tn

con chim thay lông xong mà cánh còn thiếu 2 bên máy cộng làm sao đây mấy huynh...?????

tranminhqn

Cảm ơn các bạn đã chia sẽ, để mình thử đổi cám thử xem thế nào. anh em nào có kinh nghiệm nào chia sẽ thêm

vuphat

Bạn cứ nuôi đều tay, chăm sóc tốt ko nên ép làm gì. Mình đã cầm những e đang thay lông nhưng lại ngưng đôi ba tháng là bình thường. Nhưng khi chăm tốt e nó khỏe lênn là lại tiếp tục thay lông. Tất cả các biện pháp e lông khi ra lông nước lông đều không hoàn thiện và đẹp. Kiên trì là yếu tố hàng đầu khi chơi chim mà bạn