chọn chim thầy ép giọng chim non

jamaica20

đang tính mùa này ép thử mấy em chim non với mấy em má trắng bẫy được xem sao nên cần sự giúp đỡ của các bác đi trước
em ở HN nên tầm này chim má trắng rất nhiều rồi hôm trước có bắt được 1 ổ nhưng có độc 1 con
nuôi đến giờ thì lông lá gần như đã đủ bay được 1 đoạn khá xa nhưng chưa biết tự ăn vẫn phải bón
vậy khi nào thì có thể cho em nó bắt đầu học giọng được ạ
quá trình và cách thức cho chim non kẹp sát với chim thầy như thế nào cho đúng ạ
tiện thể các bác thẩm dùm 2 em này xem có làm chim thầy được không ạ (trưa nay nắng lôi mấy em ý ra tắm xong treo lên mà loạn hết cả nhà em chim mái hơn 20 mùa của em kêu điếc cả tai các bác ạ)
chim bắc nên giọng không được hay cho lắm

jamaica20

các bác xem giùm em luôn em mồi 4 mùa này nữa xem có được không
theo các bác thì em nào làm chim thầy ổn nhất ạ

laohacrom

Nói ra không biết có bị bạn mắng cho không chứ nếu là mình thì ko cho mấy em non và lứa học giọng mấy con này đâu. Để tự nhiên cho mấy em nó tự tìm hiểu có khi ra giong hay hơn đó. :(

noucamp98960

Hix. Giọng ngắn như giọng gọi. Theo mình thì mở máy cho mấy e học thì ok hơn bạn ạ. Thân.

jamaica20

thank các bác nhưng là chim bắc nên giọng chỉ được có vậy thôi không dài giọng như chim miền
ý em muốn hỏi là thái độ của mấy em đó có được không ạ

phuongcty470

tốt nhất bạn nên gửi nhà nào mà chim có chất giọng tốt chứ giọng ngắn như vậy kèm làm gì cho uổng công.