chào mào ăn cám gà con trộn với ba vì được ko?

minhquynhln

tình hình là minhf mới bẫy được nhiều chào mào quá( hơn 10 chú) vì đk kinh tế nên mình cho ăn cám gà con trộn ba vì được ko các bác? nếu cho ăn độc cám ba vì thì tốn kém lắm. tinh cả đàn mình có tận 20 chú chào mào cơ

7love

Cho ăn đc bác ah!! Trước em cũng bẫy đc nhiều và cho ăn cám gà nhưng bác nên chọn loại cám cargill của mỹ chim ăn cũng tốt. Cho ăn thêm hoa quả nữa..

caube1002

tình hình là minhf mới bẫy được nhiều chào mào quá( hơn 10 chú) vì đk kinh tế nên mình cho ăn cám gà con trộn ba vì được ko các bác? nếu cho ăn độc cám ba vì thì tốn kém lắm. tinh cả đàn mình có tận 20 chú chào mào cơ
không vấn đè gì đâu bạn à, ăn toàn cám gà không cũng được, nhưng đấy là bạn nuôi để bán, còn nuôi để chơi không ai cho ăn như vậy cả, có người nuôi hơn trục con mà vẫn làm cám bt, còn nếu bạn không có điều kiện làm thì bavi cũng được, bổ sung thêm hoa quả và mồi tươi nhé.

hoctrongoan

Ôi, thương bạn quá, nếu đông quá bạn nuôi không nỗi thì đưa đây mình chăm hộ cho, gì chứ bạn bè mình sẵn sàng giúp mà :rolleyes: hì, chúc bạn có lựa chọn tốt nhất cho dàn chim yêu của mình, nếu là mình, mình sẽ cố gắng đến lúc không thể rồi mới tính chuyện cho ăn cám gà, nhìn tụi nó ăn uống vậy cũng tội. hic, còn nếu không, bạn có thể chuyển cho AE thân thiết để chăm, vừa thắm tình AE mà chú chim được chăm sóc tốt. Vài lời chia sẻ cùng bạn!

hoasac

Cám gì cũng được miễn là chim mạnh khỏe. Theo kinh nghiệm thì cám gà con nuôi chim bổi thay lông rất nhanh và màu lông đậm đẹp.

hoasac

mà bạn cũng không nên nuôi quá nhiều. Trong đàn chim bạn bẫy được tuyển lại những em tiềm năng, có tố chất tốt giữ lại chăm, số còn lại nên ... thả về rừng cho lành.

chimhue

theo em bác nên cho ăn cám ba vì + 10 trứng gà là ok rồi . không nên cho ăn cám gà bác ạ

tuanlv115

theo em bác nên cho ăn cám ba vì + 10 trứng gà là ok rồi . không nên cho ăn cám gà bác ạ

Hix cám bavi bác ý còn ko đủ cho ăn làm sao thêm 10 trứng đc . Cám gà ăn cũng đc nhưng về sau thay lông cứ xỉn xỉn bác ạ . Bác lên lọc nhưng em có tố chất , còn đâu bán giá vừa phải cho ai đó lấy tiền nuôi mấy em kia ^^.