chào mào đi phân đen...đứng 1 chổ..xu lông...giúp em với

quangmai

tình hình la chú cm nhà em bỗng dưng xù lông..đứng 1 chổ..không hót nữa..em nhìn thì thấy nó đi phân kèm theo vài cục phân đen thui ma nhỏ xíu ak...các bác giúp em xem thử nó bị gì không..và cách chữa thế nào

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bạn vui lòng đọc các bài viết liên quan trước khi đăng bài!
Đã có nhiều bài viết tham khảo rất hay!

N

namkiet

Guest
tình hình la chú cm nhà em bỗng dưng xù lông..đứng 1 chổ..không hót nữa..em nhìn thì thấy nó đi phân kèm theo vài cục phân đen thui ma nhỏ xíu ak...các bác giúp em xem thử nó bị gì không..và cách chữa thế nào
Thử cách này xem, bạn cho chim ăn thêm chuối mốc (chuối cúng), xem lại cám có mốc hay không? nước có dơ không? vệ sinh lồng thường xuyên. Chim có tắm nắng, tắm nước thường xuyên không?
Thân

quangmai

em đọc em đây thấy ai nói về vấn đề bệnh giống chim em đâu

quangmai

em làm nhiều cách lắm rồi mà vẫn vậy...nó cứ đứng trên cầu xù lông..đi phân đen..

N

namkiet

Guest
em làm nhiều cách lắm rồi mà vẫn vậy...nó cứ đứng trên cầu xù lông..đi phân đen..
Có thể chim bị gió, bạn trùm lồng và xông trầm hương thử xem. Xông khoảng 1 phút , mà xông một nụ trầm thôi nha. Hết 1 phút lấy trầm hương ra nhé.
Thân

quangmai

Có thể chim bị gió, bạn trùm lồng và xông trầm hương thử xem. Xông khoảng 1 phút , mà xông một nụ trầm thôi nha. Hết 1 phút lấy trầm hương ra nhé.
Thân
tk a nhiều nge...để em làm thử xem sao

boygl88

bạn nên xem lại quá trình nuôi em nó trước đó thời gian, để tổng hợp lại các yếu tố dẫn đến chim của bạn bị như vậy, chúc chú chim của bạn chóng khỏe