Chào mào ít chơi.

• Người khởi tạo Syeko
  • Ngày bắt đầu

Syeko

Mấy anh trên diễn đàn cho em hỏi.chú bình điền 1 mùa lồng của em khi nuôi lồng bình thường treo trong nhà thì ít hót nhưng khi cho qua lụp bẫy đi bẫy thì lại hót sung.

cmtegiac

vậy là em ấy muốn theo nghiệp bẫy rồi, bạn cho em nó đi theo hướng đó sẽ phát triển tốt hơn

thangqn

zậy e này muốn theo nghiệp bẩy thì chịu thôi cho e nó theo nghề e nó chọn bạn ah

chuột nhắt

bạn thử nuôi em nó trong lông binh thường 1 thời gian xem sao. sợ em nó lạ lồng nên vây thôi.

Syeko

Lạ lồng là chuyện không thể bạn à.vì từ khi ông bác bẫy đc và cho thì mình nuôi đến giờ cũng 1 năm rồi.không có gì thay đổi cả.cầu cóng vẫn như cũ

tranhathi

Cứ từ từ khoai sẽ nhừ bạn à. Mình cũng dính 2 em như bạn nè 1 em Khe Dứa Kim Phụng 1 mùa , 1 em Ba dốc Kim Phụng gần 2 mùa. ở nhà kẹp chim chỉ có le lưỡi làm dáng,lâu lâu có bung cánh, sổ đôi ba câu. Còn đem đi bẩy em nó lột xác hoàn toàn như 1 con chim nổi cánh, sổ, ché nói chung là điên cuồng.....thât ra em nó chưa quen với đô thị thôi từ từ em nó sẽ đền đắp công chăm sóc của bạn........

Syeko

Bẫy thì em ấy cũng tương đối tốt rồi.vs thành tích là đã thu phục được 2 tù binh.nhưng khi cho vào lồng nuôi thường kè chim thì thè thè lưỡi..ức chế qúa mấy bác à.