chào mào lộn

tttmanh

Em bỏ chim vào lồng tròn thì bình thường.nhưng thay lồng vuông là nó santo liền.Vậy là sao vậy nhĩ?ko hợp lồng vuông ah

chimhue

trị chim lộn có rất nhiều cách , nếu là lồng vuông thì lấy cầu chính ra thay vào 2 cầu phụ ở gần 2 cóng thức ăn , hoăc bỏ nhiều cầu vào hạn chế lộn , hoặc căng 1 sợi dây trên cầu chính để nó lộn bị ngã sẽ hết lộn , tỷ lệ ép hết lộn tạm thời thì cao còn muốn hết lộn vĩnh viễn thì khoang 30% thôi . dù có 1 chút hy vọng củng phải thử bạn ạ , chúc bạn thành công

shopthuhavd

Em bỏ chim vào lồng tròn thì bình thường.nhưng thay lồng vuông là nó santo liền.Vậy là sao vậy nhĩ?ko hợp lồng vuông ah

Nếu chim Pác có vấn đề lộn như vậy thì không nên chơi lồng vuông nữa, cứ để lồng tròn cho em nó chơi đi, vì có thể lạ lồng cũng bị như vậy, Thân !

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào chủ Pic:
Đây là kinh nghiệm của mình khi huấn luyện con CM lộn của mình. Kết quả ok nhất.
Mình cũng đọc và tìm hiểu rất nhiều về cách trị lộn nhưng khi CM đã vào máu rồi thì cho dù dùng chỉ hay đĩa trên nóc cung vậy mà thôi. Mình mua 1 cái lồng vuông 17nan của DN về bỏ cầu giữa đi. Chọn 2 góc nhỏ làm 2 ly thức ăn bạn làm 2 cầu bán nguyệt nhỏ vừa đủ để ly thôi. Còn 2 góc còn lại ban để 2 cầu bán nguyệt lớn sao cho khi nó chơi không bị đụng đuôi. Bạn nên chọn khoản cách từ nóc lồng tới cầu là vừa đủ khi em nó chơi cánh không được để hở nó sẽ bu lồng. Như vậy em lộn của mình đã bị thuần phục và chơi rất Ok. Em nó trong hình Avatar của mình đó