Chào mào mí đỏ có phải là chim quý không?

baoden

Mình mới chơi chào mào thôi, hôm qua tình cờ thấy được một chú chào mào mí đỏ trông rất đẹp, định múc về nhưng còn ngần ngại
ko biết chào mào mí đỏ có phải là chim quý ko? nhờ các bác chỉ bảo dùm

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Mí đỏ thì cũng tùy bạn à, vùng có vùng không. Mí đỏ nó tô điểm cho con chim đẹp hơn mà thôi, còn tố chất thì phụ thuộc vào con chim đó hay hoặc dỡ. Nếu bạn mua bổi thì giá của nó cũng = với giá con không mí đỏ. Thân chào!

N

namkiet

Guest
Chào mào mí đỏ cũng rất hiếm đó bạn ah.con nào có mí đỏ thì rất dữ chim.
Thân Tuấn

Chéc

nếu xếp độ hiếm thì mí đỏ trên cả bông và bạch đề.Tuy nhiên do sở thích của người chơi nên mí đỏ ko giá trị bằng bông.Chim mí đỏ thường con nào cũng hay và dữ.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mí đỏ cũng không hiếm gặp! Hàng này giá trị cũng không cao hơn con bt là bao nhiu nhưng chim mí lửa thường hay và dữ!

copden

thế mà ở mình một con mí đỏ chạy hết hai mắt chim bổi nó đòi 1t2. Thui để cho anh ấy nuôi luôn. Mí đỏ nếu là chim trống thường là chim hay và dử. 1 cọng thì bình thường nhưng 3 cọng mi đỏ trở lên thì nhìn con chim rất hút hồn . Như con mặt sẹo của mình nhìn hoài ko chán hihi ( quang lựa đạn đó ha )

baoden

cảm ơn các bác đã tư vấn nha, để về mình xem lại nếu được mình hốt hàng rồi quay clip cho các bác chim ngưỡng kakaak!