Chào mào sổng lại bẫy lại được

minhquynhln

em có con cm này lúc mua về đến nay được 2 tháng, nó kêu whit wiu wiu. em sơ ý để nó sổng mất. sáng hôm sau em cho con mồi vào bẫy treo lên cây, rồi đi vào nhà, đến trưa thấy nó dính bẫy. vậy cho em hỏi nó có phải chim trống không? em nghĩ là chim trống, nhưng qua giọng hót thì nghi là mái. nhưng em nghĩ là nó vào đấu với con mồi nên nó là trống. em cũng không được nhìn thấy nó đấu với con mồi nên mới khó đoán. Mong các bác giúp em với?

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Theo tôi trống 90%.Chim còn nhát nên hót vậy cũng bình thường thôi. Cám ơn bác đã chia sẻ.

Thân, black_fish9402

vuthiyennhi

Theo tui chắc do em nó đói và thấy em mồi kia cũng chắc đẹp trai nên vào kiếm ăn mà dính bẫy đó mà. Còn trống hay mái bạn chơi chim từ từ bạn sẽ phân biệt được thôi, treo nó ra xa coi nó có hót wichs chèo weo nữa không. Điều quan trọng *nếu thích* thì để lại nuôi, mái thì để ép cho nó đẻ. he he he
Thân !

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Theo tui chắc do em nó đói và thấy em mồi kia cũng chắc đẹp trai nên vào kiếm ăn mà dính bẫy đó mà. Còn trống hay mái bạn chơi chim từ từ bạn sẽ phân biệt được thôi, treo nó ra xa coi nó có hót wichs chèo weo nữa không. Điều quan trọng *nếu thích* thì để lại nuôi, mái thì để ép cho nó đẻ. he he he
Thân !
Đúng rồi.
Nhưng nhìn con này giống mái quá ,Hình như là chim bắc mà thì chim mái bộ khá to nên rất khó nhận biết.nuôi thêm vài tháng chờ thái độ thôi

caube1002

mặt mũi thế kia trống đấy bạn ơi. tôi nuôi 1 em trống mà 2 tháng rồi chưa sổ, có lẽ em nó đang thay lông nên chưa sổ, vẫn còn nhát nữa. chờ đợi cho đến khi em nó xong lông xem sao.

7love

bạn bẫy lại có gài thức ăn vào ko nếu có thì có thể là chim đói sẽ vào ăn mà dính, còn ko có thức ăn thì là trống 100% vào đánh nhau..