chao mào bị ngoái

phuoc3928

như trên em mới mua 1 con chào mào , em chỉ mua chim không mua lồng, về e thả vào lông vai vuông thì sau 1 ngày thì tháy chim bị ngoái. như vậy em nên lam sao để chim hết ngoái . mong ACE giúp đở . e xin cảm ơn

Cachuabi

tạm thời tủ áo lồng theo dõi đã bạn, có thể lồng mới nên bị vậy,thời gian sẽ hết.

hoangqbu1989

1 là chim bị ngoái từ trước, cái này thì chịu nha. chữa kiểu gì rồi lúc căng cũng bị lại. 2 là nó nhát quá nên bị ngoái, cái này bạn trùm lồng chữ a vài ngày cho chim quen dần, một thời gian sẽ hết. thân

datminh1982

Minh có một con minh làm cách này khi chim căn lửa minh thấy hết.
Nếu lồng tròn bạn chỉ đế hai cầu trên dưới . Trùm kín nóc lồng lại , treo chim nơi yên tĩnh tránh làm chim hoản

chao mao beo

Minh có một con minh làm cách này khi chim căn lửa minh thấy hết.
Nếu lồng tròn bạn chỉ đế hai cầu trên dưới . Trùm kín nóc lồng lại , treo chim nơi yên tĩnh tránh làm chim hoản
bác này nói đúng nè,nhưng nếu long vuong thì cũng bịt kín nóc lồng đc luôn mà.bạn cứ lấy tấm meka hoặc giấy cứng gian kín nóc lồng rồi bỏ vào 2 cầu ,1 chính 1phụ.bên ngoài tủ kín áo lồng nếu chim nhat còn đa dạng ng thì đừng che gì hết ,.tôi chim ngủ thì phu lại nhưng phải chờ cho chú chim đậu trên cầu phu rồi hãy che áo lông nha,chim thường đậu cành cao mới ngủ.làm nz chú chim sẽ ko bay loang xa trong lòng .vài điều chia sẻ