Chiến công đầu tiên.

ducthitran

Tuy không khoáy chim bắc lắm nhưng mấy hôm nay thằng bạn nó bảo có e chym ngoài máu lắm, 1 mình dẩn 2 e mái suốt ngày đến đấu với chym nhà nó mà nó lại không có chim thuần để bẩy nên gọi mình sang. Hôm nay tranh thủ trưa có tý nắng và mượn tạm cái lồng bẩy của thằng ku e trên hội, cho e đèo ngoái của mình sang lồng bẩy đi thử xem thế nào.

Do không có kinh ngiệm bẩy chim cho lắm nên sau khoảng hơn 30 phút đấu thì e nó lao vào choảng nhau như thế này, nhìn củng vui, hê hê

Và sau đó khi treo lại lồng, phi ngay,hi ( lúc e nó nhảy e hơi bị quá khích, mấy bác thông cảm:D)

Và e nó về với đội nhà thằng bạn em, rất chi là đầu gấu:p

Mink

Đi bẫy chim thích quá, tuy mình cũng ở gần vùng có nhiều chim, ấy vậy mà chưa một lần có cảm giác cực đỉnh như bạn.

ducthitran

Thấy củng lạ, 1 mình e nó đi với 2 e mái nên rất máu. Công nhận cái cảm giác đi bẩy chim củng thú vị thật:p

Đi bẫy chim thích quá, tuy mình cũng ở gần vùng có nhiều chim, ấy vậy mà chưa một lần có cảm giác cực đỉnh như bạn.

Ở chổ anh có chim mà sao ko đi bẫy , để cảm nhận cái cảm giác ấy .
Anh xem clip 2 thấy pác chủ thớt cười đã ko ..... :D

ducthitran

Mới vào lồng có 2 ngày mà đả tỏ thái độ với ma củ. Quyết định nuôi thử e nó xem có ra ngô ra khoai ji không;)

Mink

Ở chổ anh có chim mà sao ko đi bẫy , để cảm nhận cái cảm giác ấy .
Anh xem clip 2 thấy pác chủ thớt cười đã ko ..... :D
Chổ mình ở là vùng chim Đồng Bò đấy bạn. Nói chung là thời gian rãnh rất nhiều, nhưng tính chất công việc là phải có mặt nơi làm nên đành chịu. Ducthitran cươi phê thật

coem_05

Điệu cười mong học được giọng 1 lần như học giọng chim thầy luôn.