chie sẽ chim bị móng dài

congthien

Đa số anh em khi chim bị móng dài thường hay sang qua lồng tắm rồi bắt chim ra cắt mỏng , như vậy sẽ làm chú chim ta mất lửa và lâu hồi phục , dẫn đến chim chơi không giống như ý muốn , mình có cách này đã thử rất nhiều rồi .
khắc phục = sang chim qua lồng lực . lồng cho cát vào khoảng 30cm , không bỏ cầu nhé và bỏ máng tắm vào , cho chim vào khoảng 3 ngày đảm bảo khoảng 3 ngày sẽ khắc phục được, chim đứng dưới cát sẽ tự mài móng

nhokluoi

em hay lấy cành cây nhãn or vải cành già chút để nguyên vỏ phơi khô cho vào làm cầu vài hôm là đc ạ

Dat_casper

làm cái cầu mài mòng như my hoặc bác mua cầu CM gián giấp giáp 1/3 cầu ở phía dưới chọn loại giáp mịnh P400 . quá đơn giản cho vấn đề này

bad boy

cho chim sang lồng lực, lắp 1 cầu mài móng có bán sẵn ngoài tiệm là ok.

andyminh

hjhj đi mua giấy nhám về quấn lên cầu cho chim đậu nó sẽ tự mài, đây là ngu ý của mình, có gì mấy bác đừng chém nhe

hiepnguyen

Theo mình thấy việc lấy giấy nhám quấn lên cầu không phải chim nào cũng chịu đậu, mình đã thử cách này nhưng có 2 con nhà mình không dám đậu lên, toàn bám vanh lồng. Mình thấy sang chim qua lồng tắm, đợi chim tắm xong còn rỉa lông là dùng tay bắt ra nhẹ nhàng làm nail cho em nó là nhanh và tiện nhất.:)