Chim Đi Ngoài khó !

• Người khởi tạo thai
  • Ngày bắt đầu

thai

Có bác nào gặp trường hợp chim đi ngoài khó , phân ko đẹp và có vẻ tiêu hóa ko tốt ?:( . khi di Chim Rặn mạnh và nhún nhún ko ? có cách nào trị ko các bác ? tks các bác !

hongtra9x

Chim nhà mình cũng ủ rũ kiểu này . giao mùa chim yếu quá . có ai biết cách trị ko ?

hoanghiro

Bạn thử cho ăn chuối 3 4 ngày xem sao nha,chim mình cũng bị vậy,tiêu chảy nữa mình cho ăn chuối vừa chín thôi hi vọng giúp được

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bạn hấp ít cà rốt cho chim ăn. Hoặc cắt 1/2 quả cam tươi ra, vắt hết nước, nước này thì mình uống ngồi nhâm nhi xem chim ị. Bạn chỉ để lại các tép cam còn lại trong vỏ, bỏ vào cho chim ăn.
Đảm bảo 30 phút sau chim ị ra một dây rất dài giống giống như con cào cào & phân tuyệt đẹp :) . Ăn tép cam này chim súc ruột rất tốt. Thỉnh thoảng những chú chim ở nhà mình hay có bệnh đường ruột lâu lâu mình làm như vậy chim ăn. Chim rất thích.

Thân ái!

thanhdinhbangoi

Bạn nên cho thêm 1 muỗng cà fê sữa bột không đường và cho uống nước dừa nào vài hôm thì sẽ khỏi hẳn. sữa bột nếu có nhiều chim đi ngoài phân hơi ướt 1 tí nhưng không ảnh hưởng gì đến sức khỏe.

vantd

Bác cho ăn đồ mát, trái cây nhiều vào. Do cám nóng quá ...
Thanks !

xoong thung

Theo mình khó ị có 2 trường hợp:
1 là khó ị do bị nóng, chim bị táo bón phân to khó ị.
2 là khoa ị do đi phân nhớt, nhày, dây
Bạn xem chim nhà bạn nó bị khó ị trong trường hợp nào mà áp dụng như ae chỉ dẫn
Thân!