chim đang thay lông chuyển sang lồng mới có ảnh hưởng gì không ?

thietmocchan123

Chào các bác trên diễn đàn . E đang chăm 2 em huế bổi 1 mùa một em dạn một e hơi nhát một tý . Em dạn đang thay lông định chuyển sang lồng vuông huế không biết có ảnh hưởng đến quá trình thay lông em nó không ?

jang

chim đang thay lông thì sẽ yếu,vậy nên cũng sẽ hạn chế nhảy nhót.mình nghĩ thay lồng tg này là phù hợp nhất vì trong giai đoạn thay lông chim có nhiều tg làm quen với lồng hơn

caube1002

Chào các bác trên diễn đàn . E đang chăm 2 em huế bổi 1 mùa một em dạn một e hơi nhát một tý . Em dạn đang thay lông định chuyển sang lồng vuông huế không biết có ảnh hưởng đến quá trình thay lông em nó không ?
chim đã dạn rồi thì không sao bạn à, nhưng mình khuyên không nên sang lồng mới vội, vì sang lồng mới chim mất thời gian thích nghi nên có thể ảnh hưởng đến chim. ban chờ chim lông lá xong thì chuyển cũng được mà.

Pleikupho

đợi lúc e nó tắm thì bạn đổi lồng luôn. lồng mới lên cho nhiều trái cây vào là được. mình cũng đổi lồng đối với chim thuần nuôi từ bổi thì rất dể chịu. còn chim nuôi từ con lên thay cái lồng là nó nhảy ngay

thietmocchan123

Thanks . Vì chim to và dài đòn , lồng củ chim nhảy sợ hư lông đuôi nên mới quyết định chuyển lồng . Cảm ơn các bác đã góp ý mình đã chuyển chim sang lồng mới rồi , lông thì vẫn rụng đều

pepsi47

Moderator
Thay lồng bỉnh thường thôi bạn không có vấn đề gì hết bạn treo sẵn trái cây cám và nước vào nếu sang qua thấy nó không bay nhảy loạn xạ và ăn uống trong lồng mới bình thường thì ok thôi bạn ah, thân pepsi47.

N

namkiet

Guest
Chẳng sao cả bạn ah.bạn cứ chuyển sang cho cám trái cây, nước là ok.
Thân