Chim ơi chim, chim hãy ngủ đi!

damtho

Hu hu,.. hic hic,...
:eek:
Thân chào ace!
Giờ phải làm sao đây,.. Em mới chơi chào mào được 1 tháng thôi, chim nhà em đang nuôi cũng được 1 tháng. (Em đã có bài viết nói về nó). Ban ngày thì khỏi phải nói. Lúc nào đem lồng móc ra ngoài thi kêu to lắm ( khỏi chê luôn). Đem vào móc trong nhà cũng kêu suốt nhưng kêu tiếng nhỏ hơn ( ríu ríu suốt ak). Vợ em bảo rằng con này là chim bà "tám" hì hì,...
Giờ cũng 22h rồi, em đang ngồi máy tính viết bài này, cũng là lúc em nó vẫn chưa ngủ mà cứ hót líu lo trong miệng suốt. Tắt điện đi ngủ thì nó tung lồng nhảy. Mở điện lên lại thì nó hót tiếp,..híc,..hic.. Chiều chiều tối là em mặc áo lồng rồi móc vào nhà. Chỉ mới 2 ngày thôi ak. Giờ phải làm sao đây:(

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Hu hu,.. hic hic,...
:eek:
Thân chào ace!
Giờ phải làm sao đây,.. Em mới chơi chào mào được 1 tháng thôi, chim nhà em đang nuôi cũng được 1 tháng. (Em đã có bài viết nói về nó). Ban ngày thì khỏi phải nói. Lúc nào đem lồng móc ra ngoài thi kêu to lắm ( khỏi chê luôn). Đem vào móc trong nhà cũng kêu suốt nhưng kêu tiếng nhỏ hơn ( ríu ríu suốt ak). Vợ em bảo rằng con này là chim bà "tám" hì hì,...
Giờ cũng 22h rồi, em đang ngồi máy tính viết bài này, cũng là lúc em nó vẫn chưa ngủ mà cứ hót líu lo trong miệng suốt. Tắt điện đi ngủ thì nó tung lồng nhảy. Mở điện lên lại thì nó hót tiếp,..híc,..hic.. Chiều chiều tối là em mặc áo lồng rồi móc vào nhà. Chỉ mới 2 ngày thôi ak. Giờ phải làm sao đây:(

Treo lân sân thượng ấy bác à, học chiều thì tủ áo lồng lại ngay, cứ tắt mở đèn + tiếng ồn, chim không ngủ được sẽ stress nặng chứ đừng nói là đi gió.

Thân, black_fish9402

hamy

đến chiều tối bác cứ tủ áo lồng kín lại và để vào nơi tránh ánh sáng là em nó quen sẽ ngủ thôi à!hồi trước hai con nhà em cũng vậy!giờ tủ áo lồng một lúc là e nó ngủ đến sáng à

7love

em thấy bác hót hay hơn chim đó....hihihi... bác cứ làm cái clip cho anh em mở rộng tầm mắt đi chứ em thấy bác nói mà ko có cái clip nào????

minhtuan211

cho cái áo lồng tối tối một chút là song thôi bác,chim nhà e cứ hót đêm suốt,hôm nào đi trường mới cho nó yên tĩnh mai đi chơi thôi.

duongchulam

cái này thì bác thử tầm lúc 4h chiều bác trùm áo lồng lại và để nơi kín tiếng hay hạn chế hoạt động gần đó
ps: em tưởng bác giống em: tối tắt điện mà chim vẫn cứ hót và hót rất lớn nữa là khác:(

chaomao^^py

Moderator
Dạo này chim hay nhiều quá @@ . Đi đâu cũng nghe chủ nhân kể khổ , nào là chí chóe cả ngày hoặc bật điện là hót , tủ áo vẫn cứ hót . Nghe ham thật , ai cần chửa bệnh loại này mang tới em , đam bảo 100% hết khóc lóc kêu khổ

damtho

em thấy bác hót hay hơn chim đó....hihihi... bác cứ làm cái clip cho anh em mở rộng tầm mắt đi chứ em thấy bác nói mà ko có cái clip nào????
mình không có máy quay, điện thoại thì cùi quá. đang mượn ông anh làm bên Bảo hiểm, ông có cái máy. vài ngày nữa mình sẽ post lên thôi mà.:cool:

whynot

Bác tắt điện chim nó nhảy tung lồng vì mình tắt ánh sáng đột ngột nên chim ko thấy chỗ đậu ngủ.Bác nên trùm áo lồng lúc trời nhá nhem tối để chim thấy chỗ đậu ngủ,rồi nó yên tĩnh ngủ.Còn theo kinh nghiệm của anh em chơi chim thì chỗ ngủ nghỉ của chim nên ở 1 khu riêng,không chung sinh hoạt với con người.Chim 18h đi ngủ,sáng 6h mở áo lồng cho chim đánh răng rửa mặt là vừa bác à,chim vừa khỏe lại không stress.
Thân!