Chim ỉa nhiều nước trắng như bút xoá ... bệnh gì vậy giúp với!

damtho

Chim nhà em 3 ngày nay cứ đi phân toàn là nước màu trắng như bút xoá vậy.
Xin hỏi chim em mắc bệnh gì vậy. Làm sao cho hết. Chim nhà em đang thay lông.
Thank you very nhiều ạ!

teslaswat

Thank you very nhiều ạ!
Có phải bác cho chim ăn sâu gạo không?
Hồi trước mình nuôi chích chèo lửa, cho ăn sâu gạo thì chim cũng đi phân trắng và hiện tượng này mình thấy chú chim của mình vẫn bình thường không có vấn đề gì cả.
Nếu đúng như vậy thì bác cho ăn ít lại thôi (mình thì khoảng 1 tuần cho ăn sâu 1 lần thôi).
Thân/ teslaswat.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Thank you very nhiều ạ!
Chim có dấu hiệu bỏ cám rồi bạn ah, bạn bổ sung ngay hoa quả nhé

Sửa bởi Amin:

netcom0909

bệnh này hình như nghe các bậc tiền bối đi trước đồn là cho uống nước trà sẽ hết. Bác thử nghiệm xem sao nhé.

yeu-chaomao

Hạn chế cho ăn các loại trái cây mọng nước như cà chua, thanh long, xoài chín... cho ăn chuối 8,5 - chuối vừa chín tới, uống trà đặc sẽ khỏi.

neo

đi phân trắng má nước kg thì là do rối loạn tiêu hóa rồi , bạn phải cho chuối mơ mơ cho em nó ăn khi nào chuối chín tới bỏ ra chịu khó vậy đi vì chất chát trong chuối chin mơ sẽ điều hòa lại ,
bạn cho cám mới mỗi ngày một ít ba vì hay neofood .....ăn hết cho tiếp để dễ theo dõi lưu ý cám đừng có đậu phộng nha , dầu chuối , dầu ăn nha
cho uống nước trà đặc vào sáng sớm
bạn có thể ra chỗ thuốc động thực vậy mua becberin loại viên màu vàng xanh cho uống

chúc chim mau lành bệnh

thân ái chào Neo

bamien

Nếu chim vẫn hót bình thường thì là do cám nhiều đạm quá, bạn cho ăn kèm hoa quả từ sáng đến chiều thấy phân ít trắng thì ok. Nếu vẫn trắng thì cho uống nước chè đặc hoặc cây Cỏ Mực.