Chim bệnh em chăm thế này hợp lý chưa? (Bại chân và xù lông)

Jzhungzj

Tình hình xin thăng em ở quê con chào mào bị bệnh liệt chân ( Vân đứng cầu được ).trước đó 1 tháng bị liệt hẳn
Chim nuôi non lên được gần 2 năm
Hiện tương chim
Chim sù lông
Ăn ít phân đi mầu trắng + mầu cám chim
lông đuôi hay ngoe nguẩy như muốn tắm
Cho chim ăn thì đầu chim hướng thẳng lên trời há mồm thè lưới ( lêu lêu )
Mình đoán chim ăn thiếu chất...
Giờ Minh cho ăn cốm canxi trẻ em với sâu quy cả hoa quả và vitamin b1 + cám Thúy tuấn
Ae chỉ giúp chế độ ăn uống ntn là hợp lý,nhanh khỏi bênh và khẻo mạnh như bình thương

Jzhungzj

em so tha? Ra nó ko kiem dk thuc an thi' chê't tô.i...

Chú ý: Lần sau bạn viết có dấu nhé

Sửa bởi Amin:

sss2hh

Các bác cho e hỏi chào mào đi ỉa phân lỏng màu trắng là bị sao ạ

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bạn cứ giữ chế độ chăm như vậy đi! Cho ăn thêm cào cào nữa! Và cập nhật thêm tình hình cho anh em biết nhé!

Jzhungzj

Vâng em đang thả avi + thả ngoài thấy chim cũng đỡ hơn hẳn...em cũng đã xoa cao hổ vào chân và đồng thời tập thể dục cho em nó thêm tý mát xoa phao câu nữa,trước đó chim vẫn ra gọng tốt giờ chim ko căng đk cho nắm.hay là tại em bắt nó lên nó sợ? Vậy có tiếp tục xoa bóp nữa ko ạ?
Về phần phân chim thì nó cũng khac trước nhiều đk cái nó đa dạng về mầu sắc trắc em cho nó ăn cốm canxi có chất phẩm mầu hay Sao ý...vậy có lên cho ăn nữa ko?
Đk cái chim em cũng rất máu chiến nhau tuy chân ko đk như chim bên cạnh nhưng vẫn nhẩy lên bám vanh và thái độ tốt.....

ledinhnhan01

bác không nên dùng bột thúy tuấn, loại này không phù hợp để điều trị bệnh....bác có thể mua bột bavì+ rang với trứng gà để dùng h=. chúc các em nó mau khỏe