Chim bị gãy chân!!!

lehoangphuc

Chiều về thấy e nó bị kẹt móng chân vào nan lồng ...tới gần e nó bay loạn xạ vị hoãn nên mình rút móng chân ra kịp...hên là chân ko bị đứt,mà bị gãy chân.giờ e nó đâu quá co 1 chân thôi! Hiện giờ minh cho ăn bình thg,và tủ áo lồng !! Nhờ các bác chỉ cách chữa e nó ,k bik e nó lành như xưa ko nhỉ

2tquan90

K sao đâu bác, trước e có lần cũg bị như thế. Cứ tủ áo lồng, hạn chế e nó bay nhảy nhiều, tăng cường mồi tươi. Khoảng tầm 3 tuần sẽ hết!

chaomaoxunghe

em cũng mới lập topic về vấn đề này. Chú cm của em cũng vừa bị đau chân. hiện tượng chân co không đậu được cầu, nếu đỡ hơn cũng chỉ trụ chứ không bám vô cầu, các ngón chân duỗi ra. bác chỉ cần cho chim nơi yên tĩnh, tránh chim hoạt động, bổ sung hoa quả và nhiều mồi tươi hơn bình thường. Chủ yếu vẫn là mồi tươi. Đến hôm này là gần 1 tuần chim đã nhảy nhót bình thường nhưng chân vẫn chỉ bám nhẹ. Hoa quả + mồi tươi + yên tĩnh. Bác cứ chăm như thế cỡ 2 tuần là chim lành lặn. Nếu nhẹ thì không bị dị tật đâu bác
Kinh nghiệm vừa áp dụng chia sẻ với bác. Chúc chim bác mau lành.Thân !!

hoangjtam

nếu sợ bị tật bác lấy ống hút bọc lại chân băng lại sẽ nhanh lành chân thẳng tắp mình đã bị 1 e lúc đàu cũng hơi xịa xịa sau hết đứng thẳng bt.