Chim bị ngạt mũi

xellosak

các bác giúp em với , em nghĩ lúc bẫy được trên rừng em cho uống nước > nước vào lỗ mũi nên tình trạng hiện giờ của em nó là chỉ thở bằng miệng tội lắm mà em lại muốn giữ con này chứ con khác em thả lâu rồi hix hix, đã cho uống Sủi , mật ong pha loãng , sử dụng thuốc nhỏ mũi Natriclorid , đang cho uống PHAGPHARGENTYLO-F thuốc nước màu xanh trị ho hen , mấy ngày rồi nhưng không khỏi, tình trạng em nó vẫn khỏe mạnh , nhưng mà buổi tối đi ngủ nhìn em nó thở hỗn hễn mà bắt tội
anh em có cách nào giúp em chữa bệnh này giúp em với à

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chác lúc bạn cho uống nước (khi bẫy), bạn treo ngược chân lên nên nước nó tụt xuống mũi hả? Chỉ sợ thức ăn mắc vào hốc mũi thôi chứ nước thì bình thường mà, nó tự biết cách vẫy ra thôi à.
P/S: Đừng có đè nặn phao câu nó nha bạn. kakakakaka

xellosak

Chác lúc bạn cho uống nước (khi bẫy), bạn treo ngược chân lên nên nước nó tụt xuống mũi hả? Chỉ sợ thức ăn mắc vào hốc mũi thôi chứ nước thì bình thường mà, nó tự biết cách vẫy ra thôi à.
P/S: Đừng có đè nặn phao câu nó nha bạn. kakakakaka
cái trúng gió nặn phao câu rất có tác dụng đó bạn , vì lúc trước mình cũng có nuôi 1 con khá yếu như bạn trời mưa 1 cái bị trúng gió và mình nặn phao câu trùm lông + dầu qua bữa sau hết bệnh đó ,
mình cũng hông nghĩ có phải do thức ăn không hiện giờ thì nó khỏe mạnh nhưng thở bằng mồm nên không hót tội lắm, còn lúc nhử được buổi sáng mà tới chiều mới về nên mình phải cho nó uống nước , mình ngậm nước rồi cho mồm nó vào mồm mình uống nước , không cẩn thận nên cho vào hơi sâu nên nước vào ,mũi thôi, về 2 ngày đâu tiên không bị gì hót bình thường
qua ngày thứ 3 là bị tới giờ hix hix gần 1 tuần rồi

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Bạn thử ra ngoài xem có topic nào nói về vấn đề này không? Sao không thấy ai vào hết vậy cà. Còn chuyện trúng gió, để mình theo dõi tình hình xem sao. Sáng giờ đi làm nên không biết thế nào.

xellosak

up phát buồn quá , đem ra cho tắm nhìn thấy thái độ tướng tá em nó thấy thả thì uổng quá huhu

cmnhatrang

Chào mào & Anh em

Minh mới cho uống loại này nè, Cty nó ở TPHCM thì phải có sdt trên chai thuốc luôn, AE mua thử.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
theo mình chắc là bột cám của bạn mịn quá! Thay đổi hạt to hơn!

anh dũng ơi con bông trên hình là chim nhà anh hả,mấy bữa đâu có thấy nguyên đầu trắng như thế đâu,nếu đúng chim nhà anh thì chúc mừng anh nhe !!!!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
anh dũng ơi con bông trên hình là chim nhà anh hả,mấy bữa đâu có thấy nguyên đầu trắng như thế đâu,nếu đúng chim nhà anh thì chúc mừng anh nhe !!!!

haha con đó` khg phải con bông chú!!! con BÔng anh mà ra lông dc vậy chắc có nước anh lên may ở rồi chú hehe. Còn nó giờ hiện ở nhà ai thì thiên cơ bất khả lộ hehe.

tdymtt295

minh moi bat được 1 kon cũng bi nhu ban ak. kon nay minh theo may thang gio ve pi nhu the nay pun wa. lam sao hêt được hả ban