Chim bị trẹo khớp gối,cần các chuyên gia chỉnh hình giúp đỡ

• Người khởi tạo jang
  • Ngày bắt đầu

jang

tình hình là mới mua thêm 1 em bổi lồng tập thể,lúc mua thì thấy ko bị gì nhưng khi về nhà thì mới phát giác chân chim bị trẹo qua 1 bên ở khớp gối và bị sưng tấy khớp gối,theo nhận định thì có lẽ nó bị trẹo chân vì mắc lưới!
Lúc trưa mình và Linh(hoctrongoan)đã cố gắng thoa dầu và nắn lại chân cho em nó nhưng ko thành công mà còn bị ra máu nữa,vậy nên giờ nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ xem có thể chữa khỏi được ko và nếu được thì phải làm cách nào đây!!!
Thank

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Có 2 cách:
1. Cứ để vậy nếu mai này em nó không tự hết thì là hậu sinh của TMC
2. Mang đi chụp phim xem thử có lệch khớp hay không, nói BS họ nắn cho.
Chứ 2 anh em tự nắn thì không xong rồi, xương chim thì bé, tay người thì to, lọ mọ coi chứ thành TMC thật.:D

nghethienan hue

tình hình là mới mua thêm 1 em bổi lồng tập thể,lúc mua thì thấy ko bị gì nhưng khi về nhà thì mới phát giác chân chim bị trẹo qua 1 bên ở khớp gối và bị sưng tấy khớp gối,theo nhận định thì có lẽ nó bị trẹo chân vì mắc lưới!
Lúc trưa mình và Linh(hoctrongoan)đã cố gắng thoa dầu và nắn lại chân cho em nó nhưng ko thành công mà còn bị ra máu nữa,vậy nên giờ nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ xem có thể chữa khỏi được ko và nếu được thì phải làm cách nào đây!!!
Thank
Nghe cụ thức nói chụp phim đồ rắc rối quá ,cụ Jang thử làm theo cách gia truyền này coi sao "lấy một củ nghệ giã nhuyễn ra rồi bó bột cho em nó ,hồi trước mình có làm cho một em rồi ,chúc thành công !
P/S :Còn nếu không thành công thì gởi ra Huế mình cho vào lồng tập lực luôn .hi hi !

jang

Nghe cụ thức nói chụp phim đồ rắc rối quá ,cụ Jang thử làm theo cách gia truyền này coi sao "lấy một củ nghệ giã nhuyễn ra rồi bó bột cho em nó ,hồi trước mình có làm cho một em rồi ,chúc thành công !
P/S :Còn nếu không thành công thì gởi ra Huế mình cho vào lồng tập lực luôn .hi hi !
xin thông báo đã bó tay rồi,giờ đang thả lên avi,tới đâu thì tới,để xem có triển vọng gì để theo bước thiết mốc chân hay ko hì hì

minhtuantbvn

chó liền da gà liền xương,kh up hình lên bó tay
nếu như đoán thì bị sai khớp,mang cho bà bầucon so đạp mấy cái,trai 7 cái,gái 9 cái.kh thì rước thầy cúng về nhà kakaka