Chim bị xỉa lông

NhocKent12

Tình hình là chú chào mào nhà mình hay rỉa lông và ngứa ngáy,mình thấy vậy nghe ae nói hái lá bàng non về nấu sôi lên để nguội cho nó tắm,tắm xong thì em nó có hiện tượng gải nhiều và hay dụi mắt vào cầu suốt ngày,và giờ này thì mình thấy nó 1 mắt mở còn con hay dụi vào cầu thì nhắm lại,không hót hét gì cả,có biết em nó bị gì và liệu em nó có sao không.
Thank...!
<font color="#333333">

thai

có vẻ gấp quá . bác thử qua các bài viết trị rận mạt coi xem có kinh nghiệm gì ae chia sẻ ko ? hóng cao thủ

linhu

Chắc cho tắm đậm đặc hả bạn? trong lá bàng có nhiều acid.

vubaucat

lấy lá già rụng.hái chi lá non, chắc có mũ.đoc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

NhocKent12

Mình pha loãng ra ấy chứ,mấy bài trước thấy ae bảo lấy lá non,mình nấu 3 lá với 1,5l nước rồi pha loãng ra khi tắm nữa mà vẫn bị vậy,chắc em này chịu không nỗi với thứ này,đổi loại khác trị vậy.

leo25788

mình thỉnh thoảng vấn cho tắm thấy đâu sao,3-4 lá non nấu với 1.5 lit nước rồi pha loãng ra

Tắm lá bàng thì mình chưa thử. Nhưng mình có 1 cách mong sẻ giúp được em nó,còn không được thì mình bó tay. Bạn có biết lá chè mấy ông bà già hay nấu nuớc uống không,lá chè non ấy. Ngoài Huế hay uống lá đó,mát lắm. Bạn mua nửa bó chè đó về,nâú với 2 lít nước cho đặc lại. Rồi mỗi lần tắm đem ra 1 it pha loãng cho ưm nó tắm 1 thời gian daì. Còn nước chè đặc để vào chai cất tủ lạnh tắm lúc nào hết thì thôi.

vubaucat

nếu ko hết mua dung dịch vệ sinh phụ nữ dạ hương pha chút cho nó tắm.

ngakute

Mình có con chim thuần, 2 tuần nay bị như thế này. đã cho tắm dạ hương nhưng ko thấy đỡ. tình trạng có vẻ nặng hơn. Nhờ a e có kinh nghiệm tư vẫn cái. chim thuần. đã đi dàn. sợ hư con chim mất.