chim bị yếu chân (vấn đề cần quan tâm)

keen_cola

chả là hiện mình mới tuyển đc chú chim 3 mùa chim mào lân họng bò,yếm gần khít,sáng treo ra là bọng ché
chẳng là trước chủ chim không quan tâm hầu như không đụng đến chim,bỏ bê nên chim bị yếu chân,hiện chim vẫn đứng cầu đc,nhưng khi chuyền cầu là khá yếu.vậy hỏi các cao nhân giúp mình làm sao cho chân chim khỏe lên đc chút ít
hiện mình đang cho ăn cám ba vì,trái cây đầy đủ,đặt lại khoảng cách cầu ra xa,và đang định cho vào avi
Mong AE giúp đỡ trường hợp này: :))

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Thứ nhất siêng phơi nắng, bổ sung chuối + vitamin B1+ mồi tươi.
Thứ hai nên cho em nó vào lồng tròn 3 cầu để chim siêng sàn vận động để khỏe chân.
Có thể bỏ vào lồng lực cho nó tập để mạnh chân.
Chúc bạn thành công.

Hải Băng Giá

chả là hiện mình mới tuyển đc chú chim 3 mùa chim mào lân họng bò,yếm gần khít,sáng treo ra là bọng ché
chẳng là trước chủ chim không quan tâm hầu như không đụng đến chim,bỏ bê nên chim bị yếu chân,hiện chim vẫn đứng cầu đc,nhưng khi chuyền cầu là khá yếu.vậy hỏi các cao nhân giúp mình làm sao cho chân chim khỏe lên đc chút ít
hiện mình đang cho ăn cám ba vì,trái cây đầy đủ,đặt lại khoảng cách cầu ra xa,và đang định cho vào avi
Mong AE giúp đỡ trường hợp này: :))
mình nghe nói cho đậu cầu cây xoan, hay còn gọi là sầu đông. siêng cho em nó phơi sương nữa bạn.

hoangjtam

chuẩn. bỏ avi tỷ lệ chữa khỏi cũng rất cao mình từng bị 1 con 4 mùa tại chim nuôi lồng nhỏ ít vận động cộng với chế độ dinh dưỡng kém thành ra teo cơ trái cây mồi tươi vận động là ok.

Pleikupho

Ken mua thử cái gói B-complex cho vào cóng nước cho nó uống thử vài ngày xem sao. cái này là bổ sung các vitamin B mà trong môi trường nuôi nhốt chim bị thiếu chất. mùa này thì khó mà có nắng sáng cho nó phơi nhất là gia lai nữa. Ken cho nó vào avi 1 tuần thì phải cho ra ở ở lồng nuôi vài ngày rồi lại vào chứ ko nó mau nhát lắm

tran van trinh

cứ chop ăn đầy đủ chất tự động chú nó khỏe và nhảy nhanh
đơn giản nhưng hiệu nghiệm.đổi cám đủ chất cho em nó .vd ngủ cốc thêm tom trứng

thaidn

đúng rồi đó bạn, cho vào avi thì khoảng 3,4 ngày là bỏ ra; nếu không cho vào lồng 3 cầu cũng được, nếu có thể thì thay cám cho nó, trái cây đầy đủ nó sẽ khỏe ra ngay thôi mà. Thân chào.