Chim bọng rất tốt và đêu nhưng ít cầu và cánh

toiyeuchaomao37

Chào tất cả anh em trong diễn đàn. Em có 1 chú chào mào em nuôi bổi lên. 2 năm lồng. Em nó xổ bọng rất hay và siêng mỏ. Nhưng cánh và cầu khá ít. Chỉ khi nào gặp con mà nó kết thì mới chơi cánh nhiều. Như vậy liệu đi thi có thất thế không ạ. Em cũng đi thi 2 lần rồi. cũng biết tiêu chí chấm thi là cầu cánh mỏ. nhưng hiểu chưa sâu lắm. Mong anh em nhiều kinh nghiệm chia sẻ thêm với a. em cảm ơn

NAMNT

cầu v bọng là 2 tiêu chí đầu tiên để chấm thi. nếu mà yếu 1 trong 2 cái đó thì theo em, không có tương lai xa,
tuy nhiên,có thể con chim yếu lực nên ít cầu. còn sau khi đã chăm đử lực mà vẫn ít cầu thì đành chịu, chỉ chơi cafe là chủ yếu.

Kelangthang

Nghề chơi cũng lắm công phu thiệt, chim thi chắc phải cầu - cánh - mỏ đều rằm rắp mới hi vọng giật giải đc, kkk. Hôm thứ bảy e có mang con chim đi thi vào top 20 / 80 lồng bị hạ vì uống nước nhiều, hài cái là lúc tt hạ nó ché thẳng mặt tt.E cười tủm tỉm xách lồng về. Ông a chủ cội m hay chơi hỏi thì nói uống nc nhiều có dấu hiệu bỏ đấu. Trời miền trung 37độ. Còn chim e thì cầu cánh mỏ nhiệt tình từ đầu mà k cho họ uống nước sức đầu mà chơi.
Cứ chơi Cafe cho thoải mái Lâu lâu thương con chim thì đóng học phí cho nó thi gl còn k thì cứ Cafe chém gió đủ vui rồi.

Ps: lần đầu mang chim đi thi.

NAMNT

20/80 lồng là ngon rùi đó bạn ui. chim hay rùi đóa.
Chơi chim là chính chứ đừng cai cú. Em mang chim thi cũng vậy, trọng tài đánh rớt là xách về, không cự cãi thắc mắc làm gì. chủ yếu mình thích con chim mình, rồi chăm rồi chơi tiếp. đâu cần tt thích chim mình !
Lúc trước cũng đầu tư lồng lực, cũng nghiên cứu cám... để chăm chim đấu. giờ bỏ rồi, lâu lâu thả mấy con thuộc vào cho nó tung tăn thỏa thích thôi. chủ yếu là chơi chứ không thi thố gì nữa.

truongpham1205

Cầu siêng hơn 1 tí thì đẹp. Ngoài bắc chuộng nết chơi cầu mỏ. Cánh mà siêng nữa thì tẹt vòi