chim bổi bị xệ cánh

thanhhai572

Mấy bác xem giúp em con này bị xệ cánh hay kiểu nó vậy với ạ. Thanks các bác nhiều :)

cocghe

kiểu nó vậy đó bác ơi, mấy e xệ như này quạt dữ lắm, mình có em như thế này cánh đuôi khá đẹp

crystalcandy

Con này bị bệnh rùi. Cánh xệ mà do chim sung ko fai vậy. E co em choi cội, khi no chơi nó mới xệ. Chim a nhin lug gu, no se dug chu c rat dep. A phoi nag no se bot bi xe canh do, noi dug hon la no bi rủ lông. E ngi vay ko bjk dug ko. Mog a e chi giao hjhj

ThanhTung

Cánh thấy bình thường mà.mình có con còn hơn con của bác nữa đó.2 cánh rất xuống để quạt cho mát đó bác ^^

thanhhai572

vậy có bác nói bị bệnh có bác nói bt, vậy nếu em nó bệnh ntn thì có chữa được ko ạ :(((

linhu

Chim treo trong mát mở áo lồng hả mỏ, tắm nắng chút hả mỏ, tắm nước vẩy vài cái hả mỏ, dấu hiệu chim đang yếu, suy, nhiều em kèm theo cánh xệ. Chim đang thay lông sức khỏe kém bị tác động bên ngoài nhảy loạn nhiều con bị xệ cánh 1 bên, nuôi thời gian khỏe lại cánh ốp lại... Những trường hợp này chăm thời gian ăn uồng đầy đủ khỏe mạnh cánh tự ốp, mỏ tự ngậm lại :).

cocghe

Cánh thấy bình thường mà.mình có con còn hơn con của bác nữa đó.2 cánh rất xuống để quạt cho mát đó bác ^^
9 xác mấy em cánh xệ thế này quạt ghê ah, mình có con như vậy, bổi đầu dàn mới ghép đẻ kè chim vào avi nó hăng mái chơi cánh và duôi như cái máy luôn

thanhhai572

9 xác mấy em cánh xệ thế này quạt ghê ah, mình có con như vậy, bổi đầu dàn mới ghép đẻ kè chim vào avi nó hăng mái chơi cánh và duôi như cái máy luôn
thanks các bác, e lại cứ tưởng em nó bị tật gì, tại lúc trước cũng hở nhưng ko nhiều như bây giờ