Chim bổi chưa được 1 ngày lồng

netcom0909

cách đây 3 ngày người bán chim gần nhà có nhập một lô gần 30 chú chim nghe nói là chim Huế nhưng ko biết có chính xác hay ko, chỉ thấy người ta vừa xuống xe là mình hỏi và lựa chim má trắng, ngồi lựa má trắng mà con bổi này cứ đỗ giọng suốt làm mình máu quá, hốt luôn. Nay mình up clip quay lúc về nhà chưa được 1 ngày ( mua buổi chiều hôm trước sáng hôm sau quay clip), đến nay chim đã bắt đầu vào cám, cầm lồng cự với chim nhà đỗ giọng rồi nhưng chưa dám cho cự lâu. Nay up clip cho a e chém gió cho đỡ buồn, tại dạo này thấy ít bài viết quá. hi hi
Trong clip còn có 1 chú chim nhà đỗ giọng nữa ( giọng Bình Dương), hình ảnh hơi mờ do dùng điện thoại cùi, mong a e thông cảm.

chaomao81

con này chắc k phải Huế nhưng giọng đổ nghe hay quá, chúc mừng bác có em bổi hay.

netcom0909

con này chắc k phải Huế nhưng giọng đổ nghe hay quá, chúc mừng bác có em bổi hay.
mình cũng đoán thế, để mấy nữa rãnh rỗi tí làm tiếp clip mới cho a e chém gió cho vui. Còn về giọng thì do chim còn non ngày lồng quá nên chưa dám ra giọng to, ko biết nuôi thêm thời gian sẽ hót thế nào nữa. Hiện tại thì chỉ nghe nó đỗ giọng nhiều âm, chứ ko nghe giọng ngắn hay wit wiu gì hết. Còn đỗ bao nhiêu âm thì chịu.
chúc mừng bác đã có duyên với em nó
cảm ơn bác, hồi nhỏ khi chim bổi còn nhiều thì hay gặp thứ như thế này lắm, nuôi cỡ 1 tháng là đi bẫy được rồi. Nhưng bây giờ thì hơi hiếm. Ko biết chú này sẽ ra sao, tại chỗ bán chim gần nhà nên nuôi chán ko thích thì đưa lại cho người ta bán lấy con khác ko sao hết. hi hi

NTKA

Chim hay quá thầy ơi.Bổi mà mới bắt 1 ngày mà sổ vầy thì tương lai lắm đây.Chúc mừng thầy.

Trung_namdan

hì. Nếu bác mà chán e này thì cũng đừng trả nhé. cho e cái giá mềm mềm vào inbox. Biết đâu e lại có duyên. hì
chúc bác nuôi nó thành một chiến binh thật tốt!