chim bổi rụng lông đuôi ít hót

gamu37

Mình vừa mua em bổi được gần hai tuần, tuần đầu siêng hót lắm nhưng không hiểu sao lông đuôi cứ rụng dần đến nay không còn lông đuôi nữa và ít hót hơn chắc mất lửa, xin anh em tư vấn dùm cách chăm sóc để em nó lấy lại phong độ

Pleikupho

chắc nó bắt đầu rớt lông rồi. nên ít hót là lẻ đương nhiên. bạn chăm sóc tốt cho e nó, phơi náng sáng + tắm nước thường xuyên và phủ áo lồng lại, bổ sung nhiều trái cây cho chim rớt lông nhanh thì sẽ mau có lông mới và sẽ có lại phong độ ko những như xưa và còn lợi hại hơn trong thấy nếu bạn có chế độ chăm sóc tốt và ổn định cho chim trong mùa thay lông này

Votuongvybmt

Cchim còn lửa rừng nên vẫn chơi khi mới về . Bạn nên chăm sóc em nó mồi tươi vô cám và tắm rửa đầy đủ em nó sẻ mau có lửa lại . Chúc bạn có chú chim như ý

gamu37

chắc nó bắt đầu rớt lông rồi. nên ít hót là lẻ đương nhiên. bạn chăm sóc tốt cho e nó, phơi náng sáng + tắm nước thường xuyên và phủ áo lồng lại, bổ sung nhiều trái cây cho chim rớt lông nhanh thì sẽ mau có lông mới và sẽ có lại phong độ ko những như xưa và còn lợi hại hơn trong thấy nếu bạn có chế độ chăm sóc tốt và ổn định cho chim trong mùa thay lông này
.
Vấn đề mình phân vân là mình ở nghệ an đang vào đông trời lạnh lắm mà nó lại thay lông thì cũng hơi lạ.....thank bạn đang cố gắng chăm tốt đây

cmtegiac

bạn Votuongvybmt nói đúng, chim mới về còn lửa nên hót có con nếu bẫy lụp thì vẫn đấu với chim mồi nhưng 1 thời gian sau sẽ mất lửa do sợ, vì thế bạn cứ yên tâm chăm sóc

caube1002

.
Vấn đề mình phân vân là mình ở nghệ an đang vào đông trời lạnh lắm mà nó lại thay lông thì cũng hơi lạ.....thank bạn đang cố gắng chăm tốt đây
có gì mà lạ hả bạn, nhà mình ngoài hà nội, chim mình mấy con đang thay lông. chim của bạn đang thay lông đấy. chăm em nó cho tốt nhé,chùm áo lông cả ngày cho em nó đỡ lạnh.hôm nào nắng thì tắm, tăng hoa quả: đu đủ (rất tốt cho chim thay lông), táo, chuối.