chim bổi thay lông

Trần Huy

Em có chú bổi nuôi đc 5 tháng rồi, vừa rồi em nó thay lông xong thì mướt lắm, Nhưng sao mấy tuần nay nó cứ thay lông tách và mũ liên tục.Các bác có kinh nghiệm chỉ em cách cho nó đừng thay nữa, chỉ giúp em cách thúc lửa cho nó luôn. Cảm ơn các bác nhiều!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim đến mùa thì thay lông thôi! Làm sao cho em nó đừng thay hả bác! Thay xong em nó sẽ ổn định hơn!

jang

Em có chú bổi nuôi đc 5 tháng rồi, vừa rồi em nó thay lông xong thì mướt lắm, Nhưng sao mấy tuần nay nó cứ thay lông tách và mũ liên tục.Các bác có kinh nghiệm chỉ em cách cho nó đừng thay nữa, chỉ giúp em cách thúc lửa cho nó luôn. Cảm ơn các bác nhiều!
mình thì chỉ mong sao mấy em nhà mình dc như vậy.thay lông mau mau đi mấy em ơi!

Trần Huy

Chim đến mùa thì thay lông thôi! Làm sao cho em nó đừng thay hả bác! Thay xong em nó sẽ ổn định hơn!
mà nó thay lông xong rồi, qua mùa thay lông mà vẫn còn thay lắt nhắt. Bác chỉ em cách khắc phục với, em cảm ơn!

th4nqn

Chào Mào Đường Phố

Hồi lâu bạn có để ý nó có thay lông đầu ko hay h nó mới rụng .Chắc con bạn chưa thay lông xong đó hồi lâu nó tịt lông giờ nó thay lông đầu nữa á. Ko sao đâu chăm tốt vào để em nó hoàn thiện bộ lông luôn.
Chim thay lông thì để cho nó thay chứ đừng có ép nó ngừng thay lông nha ko tốt đâu bạn.
Khi thay lông xong thì tắm phơi nắng chế độ dinh dưỡn điều độ thì ok rồi + tập dợt solo với mấy em # cho nhanh lên.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chim vào mùa thay lồng thường diễn ra tầm 2 tháng. Em nó thay xong lông các bộ phận lông khác rồi còn tách và mào chưa thay nên thay thôi, không có gì bất thường cả bác ah. Sợ em nó ko thay thôi xong đợt lông này chim của bác lại đẹp như tiên

Trần Huy

Em làm bột cho nó là 1 bao ba vì+3 lòng đỏ trứng gà+ 1 lòng trắg+3 vỏ trứng giã nhuyễn+2 thìa mật ong+1 thìa dầu phụng+1 thìa dầu mè, ngòai ra em còn bổ sung trái cây,cào cào 1 ngày 5-6 con. Như vậy đã ổn chưa các bác?

Pleikupho

Con nhà Mình làm đủ mọi cách mà ko chịu rớt lông, mặc dù đã 2 tháng nhưng mới rớt dc phần đầu thôi, chán wa