Chim bt Hót + Ché nhưng khi đấu chỉ Hót chưa Ché

thucgttn

Em có 1 chú tơ lên bình thường treo ở cây hót + ché điếc tai , mà khi kè con khác nó chỉ hót thôi ko thấy ché như chim của mấy pro , có bác nào đã gặp phải trường hợp này chưa ?

ducthitran

Trường hợp này bình thường mà bác. Bác kè chim thế nó hót là được rồi, nó mà không hót mới sợ:D

kuly039

[FONT=&quot]Bác cần dợt e nó nhiều hơn nữa.Dễ gì trở thành đại ca.[/FONT]

quangsang

Chim nuôi non lên thường thế mà. Chim hay bố láo tinh tướng nhưng không bền. Hót hét tý chán là muốn nhảy vào ăn thua luôn. Bạn chịu khó mang em nó đi trường thời gian này rất gian nan, mang ra đó là để em nó học chứ không phải đi chơi. chỉ treo xa giàn > 5m, hạn chế áp lồng để em nó bớt bảnh tính đòi đánh nhau. Khiên trì sau 1 mùa lông nữa em nó sẽ có nước chơi khá lên

matna

kiếm con nào cùng mùa, ko căng lửa cho chim bạn dợt, CÒn muốn nó đấu ché thì alo mình chỉ chiêu cuối

hunggl

kiếm con nào cùng mùa, ko căng lửa cho chim bạn dợt, CÒn muốn nó đấu ché thì alo mình chỉ chiêu cuối
anh ơi, chiêu cuối là chiêu gì thế? chỉ cho em với! chim nhà em ít ché lắm. chỉ ché khi có chim trời bay quá thui!!! em thích chim chơi dữ, anh giúp em với! cho ăn kỳ tử gì được không vậy??????

tuannokia789

đó là chim chưa căng lửa thôi bác à.kè hót là tốt lám rồi không hót mới là vấn đề

viet

Chào Mào Diêu Trì
Bạn cứ hình dung như thế này: nếu như gặp bạn bè bình thường thái độ bạn bình thản, còn nếu như gặp 'côn đồ', 'công an' thì khi đó tâm lý bạn như thế nào? Từ đó bạn sẽ nhìn nhận được vấn đề của chú chim bạn đang nuôi. Thân:p

shopthuhavd

Em có 1 chú tơ lên bình thường treo ở cây hót + ché điếc tai , mà khi kè con khác nó chỉ hót thôi ko thấy ché như chim của mấy pro , có bác nào đã gặp phải trường hợp này chưa ?
Hj Pác, Pác nói cũng chưa rõ ràng lắm, Pác nói khi kè con khác là kè như thế nào, tức là cho em nó đấu với giọng với 1 em khác hay nhiều em, nhưng mà hót là hót giọng thế nào? giọng sổ hay là giọng wich wich, nếu khi kè chim khác mà chim Pác ra giọng sổ nhiểu là chúc mừng Pác, chứ kè ra giọng 1 tông,... là coi lại lửa củi em nó. Và 1 vấn đề nữa là khi kè chim thì chim Pác khó ché lắm, vì nó còn sợ đối thủ nữa,...
Thân !

hunggl

chiêu cuối là chiêu thả chim cho nó bay ra ngoài... nó sẽ ché như cái máy. :)
Bác nói đúng ghê! hôm bữa bị xảy con mồi hơn 2 năm lồng, vừa ra ngoài là em nó sổ bộng liên tục, ché nữa, gọi dc 1 bầy hơn 20 em chào mào về. bung cánh đấu nun...hihi

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
chiêu cuối là chiêu thả chim cho nó bay ra ngoài... nó sẽ ché như cái máy. :)
Không nên thả thường xuyên làm như vậy, em nó chỉ đấu với chim thả ở ngoài không chơi với chim đấu cùng nó, mang ra trường sẽ trở thành thói xấu, ra trường ngủ không chơi.

thucgttn

Hj Pác, Pác nói cũng chưa rõ ràng lắm, Pác nói khi kè con khác là kè như thế nào, tức là cho em nó đấu với giọng với 1 em khác hay nhiều em, nhưng mà hót là hót giọng thế nào? giọng sổ hay là giọng wich wich, nếu khi kè chim khác mà chim Pác ra giọng sổ nhiểu là chúc mừng Pác, chứ kè ra giọng 1 tông,... là coi lại lửa củi em nó. Và 1 vấn đề nữa là khi kè chim thì chim Pác khó ché lắm, vì nó còn sợ đối thủ nữa,...
Thân !

khi kè 1 hay vài con nó sổ giọng + rung cánh nữa , chim e má trắng lên mới 1 mùa , chim vài mùa nó có khác ko bác ?

yeu-chaomao

Thường má trắng mới lên dễ sợ chim dữ nhưng chú em của chú không sợ mà chơi như vậy là quá good đó! Má trắng 1 mùa mà chơi được như vậy là tiềm năng rùi còn gì. Ráng chăm thêm vào. Thường mang ra cội dợt hơn. 1 tuần 2-3 lần là tốt. Cứ để xa xa rồi xích vào gần. Khi căng & đủ lửa em nó sẽ ché tốt thôi.

Ché được là tốt. Tuy nhiên, còn xem lại chất giọng ché nữa. Có đanh & to không? Có làm đối thủ rùng mình, khiếp sợ không? Khi ché em nó có nhìn thẳng mặt đối thủ không?... Mà nhìn lên trời ché là "THẦN ĐIÊU" đó nha và vân vân + vân vân nữa...

Chúc chăm tốt. Nếu được chú up 1 clip khi em nó chơi cho anh em đánh giá giúp rõ hơn.

Chúc vui!