Chim cứ run run khó hiểu. AE phỏng bệnh hộ.

hoianstyle

Mình có 1 con Chim bổi đã đc 3 tháng lồng, chim gấu cực kỳ. Nhưng mình để ý nó lâu rồi là cứ mỗi lần nó đứng cầu là nó cứ rung rung 2 bên cánh 1 cách khó hiểu. Hiện nay ngoài việc phân chưa đi khuôn mà hơi nát thì nhìn chung sức khỏe nó tốt, cứ đứng hót, sổ mãi, đem lên cội ai cũng bảo là tài năng. Bởi e nuôi 3 tháng đem ra cội lần đc 3 lần thì nó cụp cầu, chuyền cầu và sổ, ko hề cụp mào. Nên mình gửi Clip lên đây để Ae tư vấn xem thử nguyên nhân chim run run và có ảnh hưởng về lâu dài hay ko, tiện cho mình hỏi nó rất nhát nên ko biết có phải sợ người nhìn nó nên run ko ( đây chỉ là giả thuyết của mình :( )
( AE chú ý từ giây thứ 10 về sau )

Aries_Duy

nếu e nó ăn uống hót hét bình thường chắc chả sao đâu bác! :p 3 tháng mà gấu thật

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình nghĩ nếu nó sợ gì mà run run thì do bản tính con chim thôi bạn. Chim ăn uống, chơi khoẻ mạnh thì đâu ảnh hưởng gì :)

Thân ái!

mauchien88

mình cũng có e như vậy cho cám nước đầy đủ trong vài ngày
rồi trùm lại hoa quả đều cho ăn rồi lại chùm chim sẽ rụng lông
lưu ý : treo chỗ có độ ẩm cao

Chào bạn,

Chim bạn đang vào thời kỳ thay lông rồi, chuẩn bị rớt lông nên nó ngứa ngáy, run run thế thôi, ko phải gì đâu bạn đừng lo, bản tính nó hung dữ là hung dữ chứ ko phải sợ mà run.

nó bị sợ gì đó bạn ơi. mình có một em rất dạn nhưng cũng run run như vậy. lúc trước không có, từ khi cho qua lồng mây thì run run hjhj