Chim chào mào bị chảy nước mắt và hay nhắm mắt .giúp em với

kingbirds_QN

Có nhiều nguyên nhân lắm, cho ăn thiếu chất, ít tắm rửa... và khả năng cao nhất bị sán mắt.
Bạn bắt e nó ra xem có sán hay gì trong mắt ko?? ko có thì ra tiệm thuốc tây mua chai nước muối sinh lí về nhỏ cho e nó vài ngày xem thế nào.
Nếu thấy có sán trong mắt thì có thể dùng cách dân gian là bẻ 1 quả ớt chà sát quanh mắt sẽ bớt.( hơi xót 1 tí như người bị văng ớt vào mắt hic).thân

quankmt

mua thuốc nhỏ mắt của người bạn nhỏ cho nó, ngày nhỏ 3 lần, 2 giọt/lần. sáng, trưa, tối. có cách ko cần bắt chim ra để nhỏ. Mìh chỉ bạn sau nếu bạn thấy có ích.

kubin

làm sao ko bắt ra mà nhỏ được vậy chỉ mình với .mấy hhôm nay ffffffffffminh bắt em nó ra nhỏ nhưng 1ngaỳ chỉ nhỏ 1 lần tại bắt ra thả vào hoài giờ em nó thấy mình là bay loạn xạ .đến giờ lông xù lên.nhin xâú lắm ạk

Trường Giang

Phải bắt nó ra nhỏ thôi bạn,mà mua thuốc nhỏ mắt cho em bé sơ sinh nhỏ đó,thuốc của người lớn nó ko giảm mà đau lắm,nhà mình cũng có 1 con bắt ra nhỏ,mà giờ nó vẫn đâu có nhát đâu

kubin

em cảm ơn mấy a nhiều nha .để em làm xem sao .có j em xin nhờ mấy a chỉ bảo thêm .giúp em nha .mà a lam xong nó có trở lại như bình thường ko a .mà sao chú nhà e nó thấy em là nhảy bán sống bán chết ak.lông nó xấu lắm mấy anh .nó ko hót được tiếng nào .em thấy buồn quá à

quankmt

Bạn bắt nó ra vào buổi tối,tốt nhất là chuyển nó sang lồng tắm rồi bắt nó.lồng càng nhỏ bắt càng dễ. còn ko muốn bắt chim ra, bạn mua cái xi linh rồi tối làm thế nào bơm phun vào mắt nó ( cái này thì tốn thuốc). cm bắt tay ra nhỏ thuốc thoải mái, mi mình còn bắt bằng tay chữa mà. 4-5 hôm là ok.

kubin

em bắ ra nhỏ được 2 hôm rồi .mà em thấy cm nó ko giảm .xung quanh vòng mắt còn nổi lên vòng màu trắng .cm có mở mắt được cũng có nửa con à.mấy a giúp em với

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Điều quan trọng nhất là cần phải nhận biết nó chính xác bị bệnh gì, nếu đau mắt và chảy nước mắt thì chỉ cần nhỏ thuốc mắt thông thường, trường hợp bị sán mắt thì triệu chứng của nó rất dễ phát hiện ( khi bắt chim ra ấn nhẹ dưới mí mắt sẽ thấy sán trồi lên, mắt thường có thể nhìn thấy được). Trong trường hợp này bạn nên mua thuốc sổ dun của trẻ em, lấy 1/2 viên pha với 1 chút xíu nước cho tan ra rồi nhỏ trực tiếp vào mắt 1 lần duy nhất. Sán sẽ chết và không ảnh hưởng đến sức khỏe của chim, tránh dùng thuốc lung tung vừa không hiệu quả lại dẫn đến hỏng mắt chim, như có bạn nói dùng ớt xát vào mắt chim thì mình thấy không ổn chút nào. Chúc bạn có chú chim luôn khỏe

kubin

vâng a. em vừa nuôi nênn ko biết nó bị bệnh gì.chỉ thấy con mắt nhắm .con mắt mở em có bắt nó ra nhỏ thuốc nhỏ mắt mà em thấy ko giảm .có lúc nó chỉ mở ra được nửa con và xung quanh mắt có vòng trắng. em xem giúp em nó bị bệnh gì .a nào biết cho em xin sdt em gọi .cảm ơn mấy a nhìu

Chim Điên

Bé của mình bị chảy nước mắt 1 bên, và lông mắt xung quanh cũng rụng :( mà hiện tại cũng đang rớt lông, không biết nguyên nhân rụng lông mắt và chảy nước mắt là gì, hiện tại em nó đang ăn cám Anh Thông. Không biết phải do trời nóng mà mình phủ áo lồng nên bị vậy không?

Chim Điên

Mào rụng hình như không phải do thay lông, thấy trắng da đầu, bác nào co kinh nghiệm giúp với, khẩn cấp lắm

chao mao beo

bạn lấy nước pha muối cho em nó tắm ,pha hơi đậm chút,nhớ là nước ấm nhà cho mười mau tan .làm như vậy chim sẻ đỏ nhat hơn.mà bạn có cho em nó phơi nắng hay ko,nhà bạn có nuôi gà ko.tại mình cũng có 1 chú vừa bị như vậy,cũng tại con gà lay thôi.mấy con ran mắt nó bay wa làm nham mắt thôi.bạn nên vệ sinh lòng cẩn thận đừng để sảy ra chuyện đáng tiếc như mình.