Chim Chào Mào nằm trong thực đơn.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Sáng Chủ Nhật, ngày 9, tháng 11, năm 2008.
Tại một thị trấn nhỏ ngoại ô Wat Phonexay (Vientiane).
Một khu chợ thực phẩm tươi trên đường Sisavangvong ( một con đường ven sông Mekong ). Tại đây bán nhiều loại thực phẩm từ tươi sống đến, phơi sấy, ngâm tẩm. Chúng được bày trên những tấm lá chuối, kèm theo các loại rau giai vị.

Theo ghi nhận thì trong đó có loài Chào Mào ( à loài được biết đến như 1 loài chim cảnh ở singapore).

Và một số loài thuộc họ Bulbul cũng được tìm thấy tại đây:

Loài dơi cũng là một món ăn khá ngon trong ẩm thực Lào.

Chim Cuốc và một số loài chim nước khác:

Chòe lửa cũng không ngoại lệ, ngoài ra còn có các con chim Sâu:

Chuột rừng phơi khô, một món ăn khá độc đáo:

Nguồn đạm được khai thác tối đa, món ăn Lào khá đa dạng về chủng loài nguyên liệu.
Bài viết mang tính chất kham khảo.
(Nguồn http://laomeow.blogspot.com )

Sửa lần cuối:

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
nhìn mấy chú cm chết uổng quá.có e chòe nhìn đuôi cũng dc ghê.sao mak tàn nhẩn zữ vậy hok biết.hok tha 1 con j hết.oải

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Ui! Chào mào, chòe lửa. Uổng quá vậy ta. Chắc bên đó coi chào mào, chòe lửa như mình coi se sẻ quá.

saosau

bác black lại sưu tầm bài hay rùi. Đối với những người chơi chim cảnh thì đây là nỗi đau sót, khi phải chứng kiến cảnh trên. Nhưng đối với những người lao động thu nhập thấp thì đó lại là kế sinh nhai của họ vì họ không thể kiếm tiền ngoài việc đó. Chúng ta phải thông cảm cho họ và hãy quý trọng những gì mà mình đang có. Hãy nuôi dưỡng những chú chim của mình cho thật tốt, nếu chú nào không chơi được thì hãy tìm chỗ thả về tự nhiên nhá, đừng thả trong thành phố kẻo em nó lại rơi vào tay kẻ không ra gì hoặc có kết cục như trên.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
bác black lại sưu tầm bài hay rùi. Đối với những người chơi chim cảnh thì đây là nỗi đau sót, khi phải chứng kiến cảnh trên. Nhưng đối với những người lao động thu nhập thấp thì đó lại là kế sinh nhai của họ vì họ không thể kiếm tiền ngoài việc đó. Chúng ta phải thông cảm cho họ và hãy quý trọng những gì mà mình đang có. Hãy nuôi dưỡng những chú chim của mình cho thật tốt, nếu chú nào không chơi được thì hãy tìm chỗ thả về tự nhiên nhá, đừng thả trong thành phố kẻo em nó lại rơi vào tay kẻ không ra gì hoặc có kết cục như trên.

Cám ơn bác , những loại đó người ta không chơi như mình nên chỉ là món ăn thôi , chủ yếu họ bắn bằn ná thun :cool: .

ledinhnhan01

ẹc ẹc , bắt thế thì còn gì là chim , sau này mún chơi chim củng khó . không biết có bác nào dẫn đầu công nghệ nuôi chim giống như thái lan không . em ủng hộ

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
ẹc ẹc , bắt thế thì còn gì là chim , sau này mún chơi chim củng khó . không biết có bác nào dẫn đầu công nghệ nuôi chim giống như thái lan không . em ủng hộ
Ồ chim bên Lào nhiều lắm bác ơi , vì ít người chơi nên được con nào thì xào con đó , rừng núi thì ôi thôi đẹp hùng vĩ . Lào được đánh giá là nước những cánh rừng còn hoang sơ nhất mà :cool: !

VipClub

Vua Chào Mào
Cám ơn chủ thớt đã viết 1 bài viết này.
nhìn mấy em chim chết tội quá hix hix

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cám ơn chủ thớt đã viết 1 bài viết này.
nhìn mấy em chim chết tội quá hix hix

Cám ơn bác . Chào Mào về vặt lông chắc cũng được như con cút chiên bơ , còn con chim Sâu nhỏ xíu thế kia thì ăn thế nào được nhỉ ?

chaomao_monglan

cái bọn Lào này sao kì thế nhĩ , em là người sống bên Lào đây, có bữa CN buồn buồn vác con chim đi bẫy thử , bẫy đc nó chữi em um sùm trời đất đòi kêu công an lại nữa, em hỏi thế chim của gia đình mày à nó bảo để nghe hót chơi k đc bắt. Kì này sang đi bẫy nó chữi thì em vả thẳng vào mõm chó chúng nó. Thứ gì đâu k!

chaomao_monglan

à nói cho mấy anh biết tụi Lào nó quí chim con thôi chim bổi nó coi là loài ăn thịt đấy thế nhưng mình bắt lại chữi, tụi Lào nó khoái cái vụ chủ đến là chim bung cánh xòe đuôi ra chơi... với chủ :) còn khi chủ biến đi thì nó thà chết chứ không chịu hé mồm ra đâu. Gần nhà e có thằng kia nuôi hơn 40 con chim, ngày nào có nó đứng đó chim hót rân trời lở đất ra, còn nó bận việc dau đó thì k ai nghĩ no nuôi 40 con, chim mình chim bổi sợ người nó biết thế nên cứ đứng ngay đó búng tay hút gió con chim em nó nhãy hơn gặp ma đã vậy còn bảo ( nuót mưng hon bò đay) tạm dịch " chim mày k biết hót" . Vãi cả Lào

ca_chep

à nói cho mấy anh biết tụi Lào nó quí chim con thôi chim bổi nó coi là loài ăn thịt đấy thế nhưng mình bắt lại chữi, tụi Lào nó khoái cái vụ chủ đến là chim bung cánh xòe đuôi ra chơi... với chủ :) còn khi chủ biến đi thì nó thà chết chứ không chịu hé mồm ra đâu. Gần nhà e có thằng kia nuôi hơn 40 con chim, ngày nào có nó đứng đó chim hót rân trời lở đất ra, còn nó bận việc dau đó thì k ai nghĩ no nuôi 40 con, chim mình chim bổi sợ người nó biết thế nên cứ đứng ngay đó búng tay hút gió con chim em nó nhãy hơn gặp ma đã vậy còn bảo ( nuót mưng hon bò đay) tạm dịch " chim mày k biết hót" . Vãi cả Lào

bên đó hài zị !!
chổ em giờ lùng hết mấy tiệm ko ra 1 con cm bổi nhìn tụi này nằm sắp lớp ... tiếc quá !!