Chim ché liên tục có sao không?

bientien

các bác cho hỏi tình trạng chim nhà e ché nhiều 10p 2 3 lần ....tầm trưa.. ché 5.....ra bọng và sổ cũng tốt nữa ... nhưng e nó cứ nhảy và bám lồng hoài .... tòe hết đuôi nhìn rất khó chịu ... vậy có cách nào để khác phục ko ạ..... chim tơ 10 tháng các bác ạh

chaomao^^py

Moderator
Chim tơ chưa biết sợ , căng lửa quá đó mà ^^ . Cho chim đi dợt đều hơn , mỗi lần dợt cố gắng cho chim chơi thật sảng khoái , khi nào thấy dấu hiệu xuống lửa mới mang về ( lý thuyết là vậy , nhưng đa số chim tơ mùa đầu chơi tầm 15p là thấy xuống rồi ) . Sau khi dợt về nếu thấy chim còn lửa thì cho chim nghỉ ngơi xíu rồi tắm luôn .
PS : không nên ỷ lại kè chim mạnh , thời kỳ này dễ bể chim nhất !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Độ lửa đang có nên em nó như vậy! Ức chim muốn tìm đối thủ!

mr_alpenliebe

các bac cho em hoi em cũng có vài chú chao mào bắc . luôi cũng đc 1 năm co, 56 tháng có. nhưng muốn cho chim có tiếng ché ta phải làm sao ạ. do chế đọ dinh dưỡng hay cái gì hả các bác. giuap em vơi

haidch75

Cho tắm nhiều vào bạn, hoặc cho đi cội, em nó căng quá thôi

jackychang

Cho đi dượt thôi bạn ơi, chim đang có lửa. Nhưng với tuổi lồng thấp như vậy nhớ cho đá biên hoặc chụp áo lồng để dưới đất trong vài lần đầu rồi xách về. Sau vài lần hãng cho vào giàn và để khoảng cách.

Từ từ khoai sẽ nhừ

ledinhnhan01

bác tắm cho em nó hàng ngày đi, siêng mang sang nhà nào có chim để solo cho em nó thể hiện...chúc em nó bền lửa

Pleikupho

chim nhà mình cũng y chang. hihi. mang đi dợt thì treo xa ra chứ gần là cúp mào bu chụp ngay

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
các bác cho hỏi tình trạng chim nhà e ché nhiều 10p 2 3 lần ....tầm trưa.. ché 5.....ra bọng và sổ cũng tốt nữa ... nhưng e nó cứ nhảy và bám lồng hoài .... tòe hết đuôi nhìn rất khó chịu ... vậy có cách nào để khác phục ko ạ..... chim tơ 10 tháng các bác ạh

Bạn cho biết thêm là tình trạng bạn nói tới có lặp đi lặp lại nhiều lần không hay bạn chỉ mới phát hiện 1 lần?

Trường hợp 1: Nếu cứ lặp đi lặp lại thì bạn cứ y lời các Bác trên đã nói!
Trường hợp 2: Nếu mới vừa phát hiện đây thôi thì nó có thể thuộc trường hợp 1 và theo mình nghĩ thêm trường hợp do có chim bổi hay chim sẩy của ai bay gần đó nên em nó mới có biểu hiện như bạn vừa nói!

tutaicongtu

Um chim bạn có tố chất đó. Đây là thời gian chim đang căng lửa nhưng còn tơ " ngựa non háu đá" căng tầm 15phuts. Cái nết chơi của chim nó hình thành vào thời gian này bạn cẩn thận giữ gìn nhé. mùa trước mình nuôi cũng có em giống vậy :) thấy chim căng treo áp lồng với chim già mùa bị chim già mùa làm cho sợ chim phải mất 2 3 tháng nó mới chịu chơi lại đó.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
cái này bạn phải post clip thực tế lên anh em mới chuẩn đoán được nếu khó nuôi quá bạn chuyển cho anh em nào thích nuôi chim khó họ chơi hihi

namcu

chim ché liên lục hay vậy ta. Làm gì có ? Có khi bạn đã hiểu sai rồi đó.

tuannokia789

bác cứ cho em nó ra cội xem sao gặp đối thủ xem em nó có ché được nứa không.chúc mừng bác chim đang căng