Chim chơi cánh và sàn cầu ít ra mỏ có phải chim hèn ko?

• Người khởi tạo xeko
  • Ngày bắt đầu

xeko

Mình có 1 con mang đi dợt nó chơi cánh như cánh như con dơi liên tục từ lúc treo lên đến lúc về và chạy cầu liên tục nhưng nó ít ra mỏ,ko rỉa lông và cũng ko bu lồng. Thấy ae nói chim ra ít mỏ chỉ chơi cánh là chim hèn đi thi ko tiến sâu đc.ae cho mình xin í kiến.

chenruounong

Chào mào và tôi
Con chim nó ít ra mỏ thì do tính cách của nó thôi bạn à. Nó cũng giống như con người vậy, có người nói ít, có người nói nhiều. Lúc đấu nó không rỉa lông, bu lồng thì tốt quá rồi còn gì nữa

mecm

Con chim nó ít ra mỏ thì do tính cách của nó thôi bạn à. Nó cũng giống như con người vậy, có người nói ít, có người nói nhiều. Lúc đấu nó không rỉa lông, bu lồng thì tốt quá rồi còn gì nữa
bác này nói chuẩn nè,còn đi thi phụ thuộc vào yếu tố may mắn và cách chấm của mỗi nơi bạn ơi

gravita82h3

bác này có con giống e nè.... luyện cả nửa năm rồi mà vẫn vậy.... ở nhà vẫn hót bình thường... hóng các bác vào chỉ cách thui

xeko

Thank ae đã cho í kiến, hôm qua e đem đi trường nó quạt 2 cánh và chạy cầu liên tục hơn 1h thì e phải về. Thấy ít ra mỏ lên cũng tủi thân. Hẹn ae 1 ngày gần nhất sẽ quay clip e nó chơi. Thank ae.

huang

ko hèn j đâu ông duy ạ, nhưng mà chim ít mỏ thì đi thi ko ăn thua chỉ chơi trường thi hay

chaomao81

con nào vậy em , chim hay vậy mà hèn gì, tùy vào cái yêu thích của mọi người, e thích là được, quan tâm làm gì, chưa chắc chim mầy cha đó lại chơi như vậy,kaka

xellosak

con nào vậy em , chim hay vậy mà hèn gì, tùy vào cái yêu thích của mọi người, e thích là được, quan tâm làm gì, chưa chắc chim mầy cha đó lại chơi như vậy,kaka
chuẩn
vì em cũng có 1 con nết y chang con của thớt :D

tuixike

Mình có 1 con mang đi dợt nó chơi cánh như cánh như con dơi liên tục từ lúc treo lên đến lúc về và chạy cầu liên tục nhưng nó ít ra mỏ,ko rỉa lông và cũng ko bu lồng. Thấy ae nói chim ra ít mỏ chỉ chơi cánh là chim hèn đi thi ko tiến sâu đc.ae cho mình xin í kiến.
Hình như anh ở miền ngoài, nên chú trọng đến ra mỏ nhiều, chim hay là được, thi ko có giải thì cũng ko sao, con này vào miền nam thi nghĩ chắc sẽ ok, nết chơi quá đẹp rồi còn gì.

thienhuy334

nhà mình cũng có 1 con như vậy , chỉ được nết siêng chơi cánh thôi , khi nào mệt nó mới đấu giọng nhiều, ở nhà cũng ít sổ lắm

cafe_thanhtung

trúng y chú chim của e.... bỏ thử qua lồng nhỏ cho nó ko sàn cầu tập trung zô hót cũng ko đc.... nhưng được cái ra chơi trường coi sướng con mắt hehehehe

Những con chơi cánh như vậy thường chơi rất tỉnh chim , và bền bỉ , có 1 chút máu lạnh trong người em nó đó pác

aphu_phonui

do tố chất của chim hay củng do chế độ nuôi dưỡng luyện tập chưa hợp lí

vô danh

thật ra mà nói những chú có nước chơi như vậy thường chơi bền cứ sàn cầu lia cánh như vậy hóa ra lại hay lâu lâu chú ché tràng rồi tiếp tục sàn cầu ở nhà cũng có 1 em cứ chơi như vậy đến lúc thiên hạ mệt em nó làm vài cú như vậy mấy em ben cạnh té lồng luôn hi

nin_chaomaohue

Những con chơi cánh và sàn cầu mới là những chú chim, có gang, hay và dữ đó bạn. chim bác chơi 3 trong 1 (chân chuyền, cánh dọa, lâu lâu ra giọng là ok rồi đó bác)

trongkhuongbd85

chơi canh san cầu là tinh con chim có phong cách ,con it ra giọng thì từ từ nếu bác muốn trị cái tính itd ra mỏ thì tìm một em mái về kẹp mỗi ngày hai lần .khoảng 1 tuần bạn tim một con trông hay về ,treo con chim bạn và con mái rồi con trống hay vào, để em mái chính giữa chim bạn một bên và đối thủ nó bên cạnh em mái,con kia ra giọng dụ em mái nó thấy vậy sợ mất bạn gái bản năng nó sẽ trổi dậy hot đấu thôi .như vậy cứ mỗi lần chim đối thủ hot nó sẽ đấu lại thôi ,phản xạ

bin_ballad

chim hèn là con chim ở nhà ché như thần kinh... mang lên giàn thì được vài phút rồi rúc lại một góc lồng xù một cục... về nhà lại ché như chưa được chơi.

chimhue

con chim củng như con người thôi , người nói nhiều , người nói ít vậy đó mà , chim hèn thì xù lông và rỉa lông rồi bác ạ , em củng có 1 con như vậy , treo 1 mình hót cả ngày nhưng khi mang chim đến kẹp vào hoặc đi giàn thì chỉ bung cánh và chuyển cầu nhưng ko ra mỏ bao giờ , đang đấu giàn mà thấy chim trời về thì ra giọng liên tục và ché liên tục rồi đến lúc chim trời bay mất thì lại ko ra giọng chỉ còn cánh hix

9nhan

chim này tui thích nè
như phim Mỹ vậy đánh đấm, bắn ầm ầm... ko nói câu nào
còn phim TQ, HK nói nhiều hơn đánh :p