Chim cho vào giàn thi có lên cho 1 miếng Quả nhỏ ko ?

jackychang

Em cho chim đi thi hay cho vào miếng Táo nhỏ bằng đốt ngón tay, nhưng thấy nhiều cụ bảo phải bỏ hết quả ra (táo, lê, cam, ổi) ko chim nó mải ăn là hạ.

Các cụ nghĩ sao và cho em gợi ý., có lên cho vào hay ko ?

tinbmt1975

Cho trái cây vào bình thường, nếu chim đói không có trái cây thì cũng ăn cám, không thể nói chim mải ăn không thi đấu được.

thai

nên cho chim an uống đều đặn trái cây hàng ngày . khi đi đấu chim sẽ an rất ýt . mà thường 1 chú chim ham đấu thì rất ýt ăn . chỉ uống rùi an ýt là đấu .

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Theo em thì ko nên cho ăn trái cây chứa nhiều nước khi thi đấu. Còn ăn nhiều hay ít còn tuỳ thuộc vào chú chim nữa ạ .

hoianstyle

Cũng tuỳ vào thể chất con chim bạn ạ.
Có nhiều con thể lực dồi dào nên độ bền rất cao. Còn nhiều con vẫn muốn chơi nhưng cần phải nạp năng lượng mới chơi tiếp
" Có thực mới vực được đạo " mà bạn

Mickeycm.batoqn

Nhà thơ 40 tuổi rồi phải ko.
Em ko chơi chim thi nhưng em củng góp ý tí cho vui.khi đưa chim đi cội em thường ko bỏ cám nước,trái cây trong vòng 1h30p.em tăng lần lên thành 4 tiếng trong vòng 1 tháng chế độ tuần 2 lần(đó là đi cafe).
Trong 6 năm chơi em đi thi 1 lần.tháng 4 năm 2013 khi đưa chim đi thi,từ vòng 1 đến vòng 7 chim chỉ uống nước và ăn có 1 lần.và củng lần duy nhất chim đoạt giải kk.đó là mình định hình cho chim có thói quen lúc đấu là hạn chế ăn uống.chế độ này tương đối hà khắc,nhưng bù lại khi chơi về mình cho ăn thoải mái.
Sau lần đó mình ko chơi Giải Chuyên Nửa,chỉ chơi tuần và tháng với anh em cho vui.
Vì đơn giản các cuộc thi chim bây giờ nó như cuộc chơi nhưng người nắm vận mện là TT và Nhà Tổ Chức.nó như sự sinh tồn của loài vật như một quy luật của tự nhiên cá lớn nuốt cá bé.đó là kinh nghiệm lần thi duy nhất chia sẻ ae.
Thuyền lớn sóng lớn chỉ cần 1 hay 2 tiếng đồng hồ với ae ly Cf là
Cả niềm vui và sự an ủi của cuộc đời rồi.

Thân Phương Bảo