Chim CM bị trầy mào !

Ti NhaTrang

nhà em có 1 con CM mà nó bị trầy mào. mấy a cho em hỏi có hết k , làm sao để chim hết a

neo

bị trầy là trầy làm sao có tróc da kg , nếu kg thì chờ thay lông là hết ,

laohacrom

nhà em có 1 con CM mà nó bị trầy mào. mấy a cho em hỏi có hết k , làm sao để chim hết a
Yên tâm bạn, cỡ 1 tuần là em nó lún phún như râu nếu em nó bị sự cố va quẹt trầy trợt 1 ít, cứ chăm sóc bình thường thôi, còn như trọc nguyên đầu thì lâu lắm, có khi phải hẹn mùa sau ấy chứ :eek:

Ti NhaTrang

trầy mà nó trắng lun đó a , 1 con thì trầy 1 ít à , con 1 con trầy gần tới cái mào do bỏ lồng bẫy

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX

Bạn cứ yên tâm nhiều người gặp phải như trường hợp của bạn lắm!

Thứ nhất bạn không cho ăn đồ chua như cam, cà chua,... vào thời gian này vì để vết thương lành không bị tươm nước vàng.

Thứ hai, bạn siêng tắm em nó sạch sẽ giúp vết thương mau lànhvà ra lông nhanh hơn.

Chúc "anh ấy" nhanh "đẹp trai" trở lại nhé!

mai kha

ko sao đâu bạn hà ! nó sẽ mọc lại thôi ! bác cứ yên tâm . bác coi nguyên nhân trầy rồi điều chỉnh lại lồng .vv.vv chúc bác thành công .

yeuchimhue

100% là lên lại mào bạn à , đó là chuyện bình thường của các chú mộc mới về nhà thôi ạ

laohacrom

trầy mà nó trắng lun đó a , 1 con thì trầy 1 ít à , con 1 con trầy gần tới cái mào do bỏ lồng bẫy
Trầy ít thì ok, trầy do lồng bẫy khả năng rất lâu đó, bạn cũng chuẩn bị tâm lý đừng sốt ruột nhá hi

Pleikupho

mình thì chim mà trầy đầu thì lại hay cho ăn cam, tăng chất C giúp tái tạo tế bào mới.hihi. mà chim bổi hả bạn. nếu bổi thì là bt mà

chaomaonghean

chào mào bổi em nào mà không tróc đầu chảy máu.mình có em bẩy đấu nuôi hơn 1 tháng mà vẫn đâm lồng chảy cả máu mũi kìa.đang tính chuyện thả chứ nuôi tối cám

sinzum

chim bổi còn nhốt lụp thì ôi thôi. thiếu gì lồng mà lại nhốt vào lụp trùi. Nhưng mình cảm thấy chào mào mọc lông lẹ lắm đó, ông hàng xóm có 1 con bổi, nhát quá ổng bức trụi lông cánh + lông đuôi nhìn như chim cút vậy. Nhưng khoảng 2 tháng là em nó đã gần hoàn chỉnh lại lông rồi bạn ah`.