chim di dợt về không giám hót nữa?

7love

lâu lâu em không cho chim đi dợt chiều nay rảnh rỗi nên mang 4 con sang nhà hàng xóm để thử nhưng chỉ được 1 lúc đầu sau đó đứng rỉa lông ko hót nữa, từ chiều tới giờ cũng chỉ liu ríu trong họng ko giám hot to như mọi khi. vậy là sao hả các bác???

7love

Chắc chim bị bể rồi bác ơi, gặp đói thủ quá mạnh!
mấy con bên nhà hàng xóm em thấy nó cung hot lúc đầu thôi. lúc em mang chim về rồi thì bọn chim nhà hàng xóm hót gọi kinh lắm. vậy là bị sao hả bác em lo wa.

aumy tho

HeHe Chim ban bổi non hay gia rừng vậy ? Nếu chim bổi bạn nên móc xa gian chim , b nên trùm lồng lại cho ghe tiếng thôi nhủ đi học giọng vậy ! tai vì lở chim ông hàng xóm b chim gia thì nó nẹt chim b sợ la pải rùi ! Thân Chào !

7love

HeHe Chim ban bổi non hay gia rừng vậy ? Nếu chim bổi bạn nên móc xa gian chim , b nên trùm lồng lại cho ghe tiếng thôi nhủ đi học giọng vậy ! tai vì lở chim ông hàng xóm b chim gia thì nó nẹt chim b sợ la pải rùi ! Thân Chào !
chim em đã già lắm rồi tự tay em tuyển từ thiên nhiên bác ah. chim đã ddc2-3mua có con đc 4mua rồi bao công sức bỏ ra bây giờ lại như vậy.

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Chim đi dợt

Ko sao đâu bạn chuyện bình thường thôi mình gặp rồi mấy ngày sau bình thường lại, cứ chăm sóc tốt chế độ dợt thường xuyên để nó thích nghi, quen dần và gặp nhiều đối thủ thì sẽ ko khớp. Mình nghỉ nếu bạn đem qua nhà nó ở hồi giờ thì tụi nó sẽ ỉ lại nước nhà nên chơi dữ hơn con bạn yếu sẽ hơi sợ hehe. Bạn phải đem chim dợt thường xuyên 1 tuần 2-3 lần cho nó quen lúc đầu treo xa khi có thái độ thì cọ xát chơi luôn thời gian lúc đầu ít thôi sau tăng dần, thấy nó hoảng xù lông ko chơi thì treo ra xa lại. Cứ tiếp tục như thế chim mau lên :d lắm đó. Đôi khi nó sợ con đó nhưng gặp con # thì ko sợ và chơi đủ bài vở luôn, học được gì thì chơi cái nấy nữa.

aphu_phonui

theo mình nghỉ thì bạn nên để chim ở nhà 1 thời gian sau đó lại mang đi dợt lại nhớ là để xa nhé không nên áp lồng nhé.tắm táp hàng ngày chăm lại chim,chúc bạn luôn luôn thành công

chutmiu

Chú CM chiến ở nhà em ngày hôm qua mở clip của Bác CMVN lên cho nó coi 1 lúc; nó hét hét khản cả giọng, hôm ni tịt ngòi lun nè; em cũng đang lo lắm đây; híc

N

namkiet

Guest
Trùm áo lồng lại dưỡng chim khoảng vài tháng để nó căng trở lại rồi cho đi trường tiếp.
Thân

mechim

Chac81c Chim Bác thiếu lửa, gặp mấy chim mạnh wa nên rỉa lông, mất lửa đó Bác. Chảm cho em nó máu lên rồi chơi tiếp.Thân

myanhtb.1988

theo mình nghĩ thì chim cũng như con người thôi. đâu phải ngày nào cũng sung ngày nào cũng dồi dào sk đâu. theo e thì bác nuôi thêm 2 tuần nữa rồi xem nó có tiến triển ko? chúc bác có những chú chim hay. thân