chim gần xong lông đổi cám có được không

• Người khởi tạo nhan
  • Ngày bắt đầu

nhan

a e cho mình hỏi mình có 1 chú chào mào thay lông gần xong chỉ còn 2 cái đuôi với ít lông bụng bây giờ minh đổi cám khác cho nó có được không (do cám trước tệ quá lông chim hơi xấu) ae chỉ giúp mình nhé . thanks

tran van trinh

không có gì đâu bác ,ví dụ hồi nào giờ mình ăn đồ dở ,bay giờ ăn đồ ngon thì hơi lạ miệng tí thôi ,nhưng rất tốt cho cơ thể mà ,dần dần mình xẽ quen mức sống của nhà giầu thôi.he he chúc bác có chú chim hay

trộn cám cũ với cám mới ,tỉ lệ cám mới tăng dần từ 30%...50%...100% đừng đổi đột ngột.lông xấu có nhiều nguyên nhân chưa chắc đã phải do cám .kinh nghiệm tắm thường xuyên lông chim sẽ mượt.

jackychang

trộn cám cũ với cám mới ,tỉ lệ cám mới tăng dần từ 30%...50%...100% đừng đổi đột ngột.lông xấu có nhiều nguyên nhân chưa chắc đã phải do cám .kinh nghiệm tắm thường xuyên lông chim sẽ mượt.

Chuẩn ko thể chỉnh

lha_cd

1 kinh nghiệm quý báu :D

Asutaka

cho mình hỏi phát, làm sao biết là khi nào lông đã thay xong hay gần xong ah, mình mới nuôi cm dc hơn 1 tháng nay thôi, co con bị sốc cám nên thay lông luôn, hiện đã rớt lông dc khoảng 3 tuần nay, mình thấy có vài cọng lông đuôi và lông cánh đang mọc lại, nó vừa rụng và mọc sao ah? còn lông mình thì mình thấy ít rụng, ko biết là bt chim thay lông khoảng bao lâu xong và dấu hiệu nào là chim đã thay xong ah, lần đầu nuôi nên mình thấy khá đuối :D../..tks all../..

hungCM1

bạn này, chào mào thay lông rất cần dk nuôi tốt và đều đặn,chim xuống lông là lúc chim rất yếu,bạn k nên cho chim gặp chim khác, đấu đá, nếu như lông mình chưa rụng nhiều thì ban tranh thủ khi nào có mưa thì bạn hứng ít nước mưa tắm và cho chim uống. nếu như chim rớt lông đều thì bạn vẫn cho chim của minh theo chế độ tắm và uống nc mưa, đảm bảo chim sẽ trút lông đều.