chim hót toàn giọng sổ

hophutin

Member
Mấy đại ca cho em hỏi, e có con chào mào mới thay 1 mùa lông(luk thay lông nó bị bệnh em mua về nuôi) nó hót toàn giọng sổ dài 6-10 âm mà tương đối nhỏ, nó rất ít khi hót âm triu, wow hay wit chù wiw... vậy là sao hả mấy bác????

VipClub

Vua Chào Mào
bác nói thế khó cho anh em quá !Bác tranh thủ làm 1 cái clip đôi khi anh em biết mới có thể giúp bác được !

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ôi đó là mấy con hót một giọng đó, ít đảo, nhưng khi sung ché rất ác, đanh và dài, rất lực nghe rát tai. Bác tranh thủ làm clip anh em dễ đánh giá hơn nhé.

Thân, black_fish9402

caube1002

Mấy đại ca cho em hỏi, e có con chào mào mới thay 1 mùa lông(luk thay lông nó bị bệnh em mua về nuôi) nó hót toàn giọng sổ dài 6-10 âm mà tương đối nhỏ, nó rất ít khi hót âm triu, wow hay wit chù wiw... vậy là sao hả mấy bác????
chim hót như vậy là hót gió và chuyện đấy bác à! chim yếu lửa nên hót vậy thôi, cố gắng chăm em nó tốt nhé!

hophutin

Member
Thankx moi ng da chia se, chim em o nha keu rat nho va it keu, nhung khi dem ra ngoai co chim troi va chim la thi keu rat hang. vua roi mang no di tap bay, ai ngo bay dc 1 em boi gia rat hung... hehe

whynot

Mình cũng có con má trắng lên vừa mới nuôi ddc4 tháng,vừa xong lông đã lên tách đỏ và đít đỏ luôn.Nhưng suốt ngày cứ hót chuyện 1 mình.Nhà có cả giàn 4-5 con mà chẳng chịu hót.Mình cho đi cội đc 2 lần rồi,có phải chim đang thiếu lửa không mọi ng?Nếu đúng thì nên có chế độ chăm chim thế nào cho nhanh lên lửa?Mình có đọc qua bài chăm chim nhanh lên lửa của bác nào 21 năm nuôi mào mà áp dụng không đc@@.Chim vẫn hót chuyện cả ngày và nhảy cầu liên tục@@.Mong mọi người giúp đỡ với.

thanhsutcu

Ôi đó là mấy con hót một giọng đó, ít đảo, nhưng khi sung ché rất ác, đanh và dài, rất lực nghe rát tai. Bác tranh thủ làm clip anh em dễ đánh giá hơn nhé.

Thân, black_fish9402
hic. đúng là bác già rừng có khác. nhận xét về chim chuẩn thật. e có 1 e bắc 1 năm lồng ít đảo giọng nhưng ché rát và dài