Chim Hay vuốt và cắn đuôi

Mickeycm.batoqn

Cho hỏi anh em nào có kinh nghiệm này ko,tình hình là mình có 1 chú cứ hay cắn đuôi và vuốt cong ra,nếu anh em nào có kinh nghiệm chỉ mình với,cứ ra lông đuôi đầy đủ là em nó lại cắn và vuốt công.làm nhiều cách rồi vẩn ko khỏi
thank anh em Giúp Đở

vô danh

Em nó có tật phá đuôi rồi không chữa được đâu bạn ơi kiếm con khác mà chăm nuôi chỉ tốn công.

shopthuhavd

Cho hỏi anh em nào có kinh nghiệm này ko,tình hình là mình có 1 chú cứ hay cắn đuôi và vuốt cong ra,nếu anh em nào có kinh nghiệm chỉ mình với,cứ ra lông đuôi đầy đủ là em nó lại cắn và vuốt công.làm nhiều cách rồi vẩn ko khỏi
thank anh em Giúp Đở

Chào Pác,
Chim Pác bị bệnh cắn đuôi rồi, bệnh này y học bó tay, Pác chăm hót chơi thôi chứ chim này Pác chữa kiểu gì cũng không hết.
Trân trọng !

netcom0909

chim của bác là do ghét một chú chim nào đó trong dàn chim nhà bác. Cách trị là bác phải đem nó gửi đi chỗ khác nuôi và theo dõi. Đa số các trường hợp gửi đi nhà khác nuôi là sẽ hết sau khoảng 1 hay 2 tháng bác đem về nhà lai xem tình hình thế nào. Mình đã từng gặp nhiều chú như của bác và cũng đã thử thành công. Chúc bác thành công nhé.

shopthuhavd

chim của bác là do ghét một chú chim nào đó trong dàn chim nhà bác. Cách trị là bác phải đem nó gửi đi chỗ khác nuôi và theo dõi. Đa số các trường hợp gửi đi nhà khác nuôi là sẽ hết sau khoảng 1 hay 2 tháng bác đem về nhà lai xem tình hình thế nào. Mình đã từng gặp nhiều chú như của bác và cũng đã thử thành công. Chúc bác thành công nhé.

nói thật Pác mà chữa được bệnh cắn đuôi thì mình bái Pác thành Đại Nghệ Nhân luôn, hê hê :D
Trân trọng !

Mickeycm.batoqn

nói thật Pác mà chữa được bệnh cắn đuôi thì mình bái Pác thành Đại Nghệ Nhân luôn, hê hê :D
Trân trọng !

thank 2 bạn bỏ thì tiếc quá,vì em nó 3 mùa rồi chơi giàng rất đảng cấp.
sẻ kiên trù thử xem sao,chứ bán thì ko đành lòng rồi,với lại nhửng chú như thế bán hay cho chỉ mang tiếng thôi.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
thank 2 bạn bỏ thì tiếc quá,vì em nó 3 mùa rồi chơi giàng rất đảng cấp.
sẻ kiên trù thử xem sao,chứ bán thì ko đành lòng rồi,với lại nhửng chú như thế bán hay cho chỉ mang tiếng thôi.
Ai cũng nghĩ đc như bác thi tốt quá.. vẫn có ng làm những chuyện như thế

huynguyen0502

Trân trọng !
bữa nào bác ghé bình dương minh dẫn 1 nghệ nhân chơi chim được trên tuổi đời mình năm nay em 25t.bác ấy chữa cho bác xem.
chào chủ thớt theo kn được chỉ dạy thì ban dùng 1 lồng chin nuôi lửa 92 nan chẵn hạn cho chú chim mình vào đó cho chú chim ở trong đó cho tới chú chim thay vào mùa lông năm sau thì chú ấy sẽ hết.mình có 1 em bị rất nặng hiện tại thì đã hết phá đuôi và đang ra mùa lông mới.
vài lời chia sẻ có gì sai anh em bỏ qua

Chim con hoặc má trắng nuôi lên thường hay cắn đuôi , chim nhà mình nhiều con như vậy nhưng do không bị hư đuôi nên mình không quan tâm lắm. Nếu muốn chữa tạm thời thì bạn cho 2 em nó cắn nhau một tý rồi tách ra, có người cô lập chú chim đó một thời gian thì hết nhưng khi gặp chim khác lại bị lại, mình chưa thấy ai trị khỏi hoàn toàn cả. !

shopthuhavd

bữa nào bác ghé bình dương minh dẫn 1 nghệ nhân chơi chim được trên tuổi đời mình năm nay em 25t.bác ấy chữa cho bác xem.
chào chủ thớt theo kn được chỉ dạy thì ban dùng 1 lồng chin nuôi lửa 92 nan chẵn hạn cho chú chim mình vào đó cho chú chim ở trong đó cho tới chú chim thay vào mùa lông năm sau thì chú ấy sẽ hết.mình có 1 em bị rất nặng hiện tại thì đã hết phá đuôi và đang ra mùa lông mới.
vài lời chia sẻ có gì sai anh em bỏ qua

Tiện thể cho mình hỏi luôn nhé, chim Pác cho vào lồng chòe lửa như vậy Pác bố trí cầu như thế nào vậy ?
Thân !

huynguyen0502

Tiện thể cho mình hỏi luôn nhé, chim Pác cho vào lồng chòe lửa như vậy Pác bố trí cầu như thế nào vậy ?
Thân !
bác bố trí cầu cog 20cm cho chú chim bay trong lồng rộng như vậy thi chú khó có thể với tới cái đuôi mình được.còn bác để ở lồng nhỏ thì chú chim cứ cố gắng quay lại thì 1 thời gian thì mình chú dẻo ra thì quay lại cắn còn ác nữa.chữa cái này phai kiên trì nha bác.Mong bác thành công

shopthuhavd

bác bố trí cầu cog 20cm cho chú chim bay trong lồng rộng như vậy thi chú khó có thể với tới cái đuôi mình được.còn bác để ở lồng nhỏ thì chú chim cứ cố gắng quay lại thì 1 thời gian thì mình chú dẻo ra thì quay lại cắn còn ác nữa.chữa cái này phai kiên trì nha bác.Mong bác thành công
Có khi nào chữa như vậy chim bay nhảy rộng quá sinh tật santo không nữa, hjc hjc :(

gravita82h3

cái này còn khó chữa hơn tật santo nữa..... ô chú chỗ e hay chơi chim cũng có 1 con bị cắn đuôi, ổng cũng thả avi gần 1 năm tưởng hết cắn nhưng đưa vào lồng nhỏ đc khoảng gần 2 tháng là đâu lại vào đấy, tạch tạch liên mồm.... khó trị lắm bác ơi

huynguyen0502

Có khi nào chữa như vậy chim bay nhảy rộng quá sinh tật santo không nữa, hjc hjc :(
cái này phụ thuộc vào cách bố trí cầu nữa.những cái mình chỉ bạn là kn của 1 nghệ nhân đã chưa hết.mà mình thấy bác ấy còn giấu gì không nhưng mình thấy bác áy tủ trên ở nóc lồng 1 tấm vải trắng.chúc chú chim bác sẽ hết.có bao nhiu kn em chỉ hết cho bác rùi.:eek:
vài lời chia sẻ bác bỏ qua nha

kimquy5000

cho mình hỏi

con má trắng ở nhà lông đuôi của nó không biết sao còn có một nữa ah hichic như thế có phải là cắn đuôi ko giúp mình với ! thank

netcom0909

Trân trọng !
mình thi chắc chắn ko phải là nghệ nhân mà chỉ là tay mơ đam mê nuôi chào mào thôi. Mình đã từng gặp và nuôi 5 chú như chủ thớt mô tả 3 chú phải bán, 2 chú chưa được. Nhưng chú mà cắn gãy đuôi thì chỉ bán bỏ. Còn chủ thớt nói là cắn mà vuốt cong thì cái này có thể trị được như cách mình đã nói, tất nhiên ko phải 100% nhé. Chủ thớt cứ làm theo cách của mình thử xem, bác phải quan sát và theo dõi nó ghét con nào nhất là cách ly 2 con ko cho nghe giọng hay thấy mặt mà thấy nó ko cắn và vuốt cong đuôi nữa là ok. Nuôi 1 thời gian cho nó quên rồi đem về nhà lại. Chúc bác thành công.

Pleikupho

con này nếu hay thì huấn luyện nó thành mồi thì rất nhanh bạn ah. và đở tiếc 1 con chim hay. chim mồi thì ko cần quá đẹp chỉ cần hiệu quả bắt chim thôi

Mickeycm.batoqn

con này nếu hay thì huấn luyện nó thành mồi thì rất nhanh bạn ah. và đở tiếc 1 con chim hay. chim mồi thì ko cần quá đẹp chỉ cần hiệu quả bắt chim thôi
Có Lần Mình nhổ luôn đuôi,nghĩ Là nhổ nó hoảng tuột lửa luôn.đêm vào Trường cho chơi để hạ lửa cho chơi thả cửa 2h.ko ngờ em nó chơi về cuối ché Liên tục làm cả Trường nhộn nhào.mấy em xung quanh như Tìm đường chạy như bổi.nên nói dứt tình em nó ko đành lồng.dù Gì thì em nó củng Là Chú đầu tiên cầm cờ về cho giàng chim nhà.thôi sông chung với lủ vây.người miền Trung năm nào củng có mưa lủ mà hêh Thank phú nhé