chim hay xù lông

CM thuduc

mình mới chơi có thắc mắc xin anh em chơi lâu năm chỉ giáo cho mình;con chim mình xong lông được nửa tháng mình thấy nó có hiện tượng xù lông dù kè chim hãy đứng một mình cũng xù lông,mặc dù đã cho tập lực và siết nàng nhiều,nhưng vẫn như zậy . mong nhan duoc su gop y cua moi nguoi thanhks anh em đã đọc tin và chân thành cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối:

dungchaomaovt

tập lực và nắng nhiều mà vẫn xù thì nhiều khả năng: 1 do ch thay bộ lông chưa hết ( xót lông) 2 chim còn yếu mà bạn đã kè đấu với chim dữ nên bị bể, 3 do bạn đổi cám quá nhiều loại nên ch bị xốc. vài lời chia sẻ. (như bạn nói ở trên nếu chim kg bị bệnh g thì khả năng chim chưa xong lông đã cho đấu dẫn đến bể chim là nhiều.)

CM thuduc

mình thấy vẫn còn rụng lông xót và chim này thằng bạn đưa cho nuôi lúc trước thấy lòng nó cho ăn hbk1 về mình đổi sang cám làm.mình đang phân vân quá không biết phaj làm sao có aj còn ý kiến nào góp ý thêm cho mình phải làm sao để nó ko còn xù lông nữa không zậy:confused:

A Sìn

Vấn đề nằm ở cám làm rồi :D có khi bạn sấy chưa kỹ hoặc thế nào đó.

Bạn cho xin vài tấm hình con chim xù lông nhé.

Coba

Nếu những con khác ko bị như vậy thì cứ từ từ bạn, đừng ép nó quá, ko kè chim, phơi nắng bình thường đừng xiết quá, khi nó vô lửa sẽ ôm lông và chơi lại thôi.

dungchaomaovt

mình thấy vẫn còn rụng lông xót và chim này thằng bạn đưa cho nuôi lúc trước thấy lòng nó cho ăn hbk1 về mình đổi sang cám làm.mình đang phân vân quá không biết phaj làm sao có aj còn ý kiến nào góp ý thêm cho mình phải làm sao để nó ko còn xù lông nữa không zậy:confused:
. nếu còn rụng lông xót thì bạn chăm theo cách thay lông, khi nào thay xong hết thì chăm cho vào lửa. trong thơi gian còn rụng lông thì kg cho chim chơi nữa. chứ lông còn rụng, yếu mà cho đấu kg xù mới lạ. hehe

Ebola

Haha, chắc con chim này bị nhiễm một loại bệnh, bệnh cảm cúm mãn tính rồi

CM thuduc

. nếu còn rụng lông xót thì bạn chăm theo cách thay lông, khi nào thay xong hết thì chăm cho vào lửa. trong thời gian còn rụng lông thì kg cho chim chơi nữa. chứ lông còn rụng, yếu mà cho đấu kg xù mới lạ. hehe
chắc là,theo cách của bác wa.hjhj

Bạn kiểm tra phân chim xem có đẹp không, có thể thức ăn thay đổi chim chưa căng ngay được, thực sự hiểu biết về cám chim thì tự làm cám mới tốt được, nếu không thì mua dùng ổn định, lâu dài chim mới chơi được, Chim ăn nguyên Ba Vì và hoa quả vẫn chơi bạn ạ.