chim hót chuyện lí nhí trong miệng làm sao cho nó hót to lên ???????

• Người khởi tạo 102
  • Ngày bắt đầu

102

các bác nói hót chuyện mà sao em nuôi 2 năm chim tơ lên toàn là hót lí nhí trong miệng ko ah , hiếm lắm em mới dc 1 tiếng dài , giờ có cách nào chữa ko bác, em cũng muốn thả lắm , khổ nổi nó không bít bay , xin mọi nguoi giúp vói ???

yeuchimhue

đó gọi là hót chuyện đó bạn , con trống mới như thế còn con chim mái thì ko có , chim bạn là non lên vậy bạn có kẹp cho nó 1 con già rừng giọng hay để nó học giọng ko , nếu ko có thì có 10 năm sau em nó củng thế thôi bạn à

Mrbin

có một cách chữa cho em nó là cho em nó ngậm lá chanh với chút mật ong :)). chim bác nuôi từ lúc non lên chắc chưa đc học giọng .

teslaswat

Chim non thì bác có thả thì nó cũng vòng vòng đâu đó thôi rồi vài ngày có thể bị người khác bẫy lại hoặc chết đâu đó vì bản năng kiếm mồi của nó là không có.
Nếu được bác hãy up clip về em nó để anh em dễ dàng nhận xét và có lời khuyên chính xác hơn.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bác tìm chim thầy hoặc các file lên hỗ trợ em nó! Nhưng mình thấy khả năng không cao vì em nó đã "lì" quá rồi!

102

Bác tìm chim thầy hoặc các file lên hỗ trợ em nó! Nhưng mình thấy khả năng không cao vì em nó đã "lì" quá rồi!
có cho nghe file nhac chim Thái từ nhỏ lớn , lúc đầu còn hót vài ba tiếng riết nó quen , h chim dữ cỡ nào đi chăng nữa cũng im re như ko có chuyện j cả

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tách riêng ra, cho thầy thiệt kèm, vài ba bữa thì cho ra góc riêng tập hót, chim không bay được do bác nuôi trong lồng nhỏ riết, thả vào phòng đóng cửa lại rồi dí cho em nó bay, từ từ sẽ khá hơn, chim khỏe mạnh cứng cáp lại bác trùm lồng chữ A cho đi trường học hỏi chim già luôn.

Thân, black_fish9402

quangdung1983vnqn

các bác nói hót chuyện mà sao em nuôi 2 năm chim tơ lên toàn là hót lí nhí trong miệng ko ah , hiếm lắm em mới dc 1 tiếng dài , giờ có cách nào chữa ko bác, em cũng muốn thả lắm , khổ nổi nó không bít bay , xin mọi nguoi giúp vói ???
Bạn có chim già rừng hoặc chim thầy thì để cạnh, không cho nhìn thấy nhau, nếu không có bạn cho ra cội để ở xa, để gần chùm áo lồng vào. sau 1 tháng con của bản cũng đã sổ được chút rồi. mình cũng có con CM non 5 tháng, giờ đang tập sổ, ché.. hót chuyện là tốt, là mau mỏ chúc bạn thành công.