chim Huế

tranhathi

Chim Bình Điền vùng K34 nha bạn.......................... Dòng này chim hay lắm, ra giọng rất giống giọng Kim Phụng, người tinh mới nhận ra dc 2 giọng chim này. ( Cố gắng nuôi nha, dòng này nãn mà bán sau này ân hận đấy....)

thaiduykha

Chim Bình Điền vùng K34 nha bạn.......................... Dòng này chim hay lắm, ra giọng rất giống giọng Kim Phụng, người tinh mới nhận ra dc 2 giọng chim này. ( Cố gắng nuôi nha, dòng này nãn mà bán sau này ân hận đấy....)
thanks bạn, con này vùng Núi Chằm

vinhdq

Đó là ý kiên của bạn trannhattri, mình không bàn luận chỉ nói quan điểm riêng, bạn dựa váo đâu mà nói chim gốc bình điển chuẩn, riêng mình chim này giọng rừng nhiều và là chim mau mỏ, và là cũng là chim hay đấy. ít thấy (thời điểm hiện tại). Giọng hót hiện tại Nam Đông hơi nhiều, không hẳn Bình Điền như vậy đâu, tui đang gi8ữ nhiều em bổi nam Đông như vậy đây.
Thân!

kingbirds_QN

Chưa biết gôc chính xác như thế nào nhưng e thấy Tầm hiểu biết chim Huế của anh rất sâu rộng.anh phán rất tự tin.hâm mộ a lắm.Mong ngày gần đây ra Huế ae GL cho vui.thân

pincon14

Chưa biết gôc chính xác như thế nào nhưng e thấy Tầm hiểu biết chim Huế của anh rất sâu rộng.anh phán rất tự tin.hâm mộ a lắm.Mong ngày gần đây ra Huế ae GL cho vui.thân
các bác cũng thông cảm cho anh tranhathi nhiều khi cũng là chim huế nhưng chúng nó giao lưu qua lại các vùng nên bị bắt vùng đất khách đó mà. có điều không ai có thể khẳng định chim đó ở chính xác địa điểm nào đâu, nhưng nếu là tỉnh thành thì có thể biết được qua dáng và giọng hót.

tranhathi

Đó là ý kiên của bạn trannhattri, mình không bàn luận chỉ nói quan điểm riêng, bạn dựa váo đâu mà nói chim gốc bình điển chuẩn, riêng mình chim này giọng rừng nhiều và là chim mau mỏ, và là cũng là chim hay đấy. ít thấy (thời điểm hiện tại). Giọng hót hiện tại Nam Đông hơi nhiều, không hẳn Bình Điền như vậy đâu, tui đang gi8ữ nhiều em bổi nam Đông như vậy đây.
Thân!
Bạn mà nói đây là chim ND thì bạn không hiểu về giọng chim ND rùi, mình chỉ nêu quan điểm vậy thôi ai không nghe thì tùy. Còn Bạn thaiduykha làm như vậy mình không đồng ý về cách mà bạn đề cập. Mình khẳng định với bạn chú chim này ko ra giọng Chằm, dẩu Bình Điền và Chăm cách nhau khoảng 30 phút chạy xe máy........................................

thaiduykha

cám ơn các bạn đã quan tâm đến topic, mọi người có quyền góp ý mình rất vui, nhưng mình mong muốn anh em hòa thuận là hay nhất, hihi
thanks các bạn

chuột

Mình thấy chủ topic cũng đã biêt được gốc tích của em nó và cũng tránh 9 người 10 ý tranh cãi không đáng có Mod nên đóng lại