Chim không chơi sau khi về nhà chủ mới?!

• Người khởi tạo tanvuong
  • Ngày bắt đầu
T

tanvuong

Guest
Làm quả nickname cho máu. Tình hình là thế này các Pác à. Em vưa chuyển một em 3 năm lồng từ Huế về. Chim đã chơi 1 mua rồi, mua này đã xong lông và trước khi bắt về đã chớm lửa. Sao mà về nhà mới nó k0 chịu hót, ko chịu ra giọng, ko chịu tắm. Vác đi dợt thì có căng lên nhưng vẫn cứ tình trạng "kịch câm" em điên với nó quá. Các Pro chỉ giúp với

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tiêu đề, như vậy là vi phạm rồi nhé bác, chim mới về đợi thời gian chắc sẽ au sung thôi.

Thân, black+fish9402

Pleikupho

chim chuyển vùng và về chủ mới ko chơi là đúng rồi. lạ chủ lạ nhà mà, nuôi 1 thời gian là nó chơi lại thôi. có khi cách chăm của bạn chưa phù hợp với nó, chủ củ nuôi theo 1 chế độ như thế dài thì dần dần con chim nó cũng quen theo nhịp sống như đồng hồ sinh học vậy. h thay đổi đột ngột thì có cần có thời gian thích nghi lại từ đầu. những nghĩ bạn cho e nó chút thời gian sẽ chơi lại thôi. chúc em nó mau căng lại nhé ^^

manh03

e cũng có 1 con như vậy nhưng ko phải chuyển vùng mùa trước chơi tốt thay lông song giờ căng bỏ áo lồng phồng mang múa may quay cuồng ze ầm lên nhưng ko ra giọng kè chim phồng mang búng cánh điên cuồng nhưng ko hót chả nhẽ bị câm chỉ thỉnh thoảng thấy gọi 2 3 âm

N

namkiet

Guest
Chào bạn, có vài lời góp ý thế này.
Thứ nhất là do thay đổi môi trường sống
Thứ hai là thay đổi thói quen
Thứ ba là thay đổi cám
Thứ tư là thay đổi chủ
Vấn đề đặt ra là bạn phải kiên nhẫn, cố gắng chăm em nó một thời gian, đừng nóng vội để hỏng một chú chim hay nhé.
Thân
Tuấn

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Chỉ đơn giản mọi thứ bạn làm đã ổn!
Chỉ thiếu chút "nhẫn"!!! Mong chim cò màu tới nóc!