Chim liệt lâu ngày không khỏi

tuấnbg

cháo các huynh.em có một con bị liệt khoảng một tháng nay mà không khỏi.con này là củ một người cạnh nhà nuôi từ non lên,nhưng cho ăn toàn cám ba vì,tới lần thay lông gân đây thi bị liệt chủ cũ định bỏ đi nhưng em thấy con chim vừ chơi hay lai vừa đẹp nên mang về chăm,cung đã cho ăn nhiều hoa quả,mồi tươi,b1,thuốc chị liệt của gà vây mà em nó mơi chỉ nhảy được lên cầu rồi ngồi lì ở đó.mọi người dúp em đươc ko

linhu

Ở trẻ em bị yếu chân cho thiếu Kali, bạn cho chim ăn thêm chuối sứ.
Nếu nhà có cao ngựa vắt 1 viên cỡ viên đậu phộng, cho ít nước sôi cho tan ra rồi bỏ cóng cho chim uống để tăng cường khoáng chất và acid amin thử xem.

Tan Minh

Mình cũng có bạn có con cũng yếu chân ,đang chờ sự giúp đỡ các ae có kinh nghiệm .Cám ơn !

coem_05

Theo mình chim bị liệt lâu như vậy 99% là không chữa được. Má trắng nuôi lên hay bị bệnh này do thiếu khoáng vì chỉ được ăn cám không. Bạn cũng cứ thử cách như ae đã tư vấn xem sao. Đây cũng là một lưu ý cho các ae nuôi CM non từ trong bọng ra đó là phải luôn bổ sung hoa quả tươi cho chim non và cả cào cào, dế nữa.

tuấnbg

em cũng thấy khó chữa nhưng tiêc con chim đep nên cố thử chữa xem thế nào,có lẽ lá phải cho em nó đi sớm thôi