chim mơ mận

jamaica20

ống chú mới đi quảng ninh bắt về 1 con mộc(đực 100%)
em nó cũng có tý síu mơ trên đầu cụ thể là 3 chấm nhỏ hơn hạt đỗ (do em nó nhát quá nên khó chụp hình khi nào chụp được em boss liền cho các bác thẩm
em đang muốn hỏi các cao nhân là
liệu em nó có phải hàng công nghệ không mà sao em thấy chân và mỏ em nó vẫn đen thùi lùi
và nếu là bông thật thì qua 1 mùa thay lông em nó có chổ bông nhiều hơn không hay là bay luôn mấy cái bông đó ạ

linhu

Thằng em bắt 1 con bổi già có 1 cọng lông mào trắng họ nuôi cũng hơn 2 mùa chưa thay lông rừng, mùa này tự dưng hợp cám/trứng kiến thay lông sạch sẽ nhưng chất lượng lông chỉ khoảng 80%, cọng lông mào biến mất và thay bằng 1 cọng lông đuôi trắng bóc, sau ót cũng mọc dc 3-4 đốm mơ, chăm thêm mùa nữa chắc nhiều thú vị, chân em này bình thường, bốt khô vàng.

2anhchuoi

Trc mình cũng bẫy dc 1 em có 2 lông trắng trên đầu, vừa thay lông xong đếm dc 5 cái, ko biết sau thế nào nữa.

yeuchaomaokt

ông anh em cũng có 1 con có 2 chấm trên chán (thấy người ta gọi là chim "dán đầu"),đợt rồi thay lông xong thấy lên thêm được 1 cộng trắng ở trán,chân và mắt mỏ vẫn như chim thường,k biết sau này ntn

chaomaosathay

mơ mận thì hên xui ah, có con thay lông trổ thêm nhưng có con lại mất, mơ ít thì ko liên quan đến màu chân, màu mỏ nha bạn.

jamaica20

ảnh em nó đây ạ
hai bên 2 chấm sau gáy 1 chấm nữa nhưng do chim nhát nên chỉ lén chụp được mỗi 1 tấm nhìn dõ chút
[/URL][/IMG]