chim mối không biết đá có phải chim hèn

nhockkho12

chuyện là chim mồi của em đã được hai năm nhưng khi đi bẩy dính dược chim hoặc chim trời bu long bẩy đòi đá thì em nó lại bỏ chạy có phải mồi của em là chim hèn không ạ

chaomao_bk

K ai gọi là chim hèn hay k
Có những chi tiết sau :
Chim bạn bẫy đấu hay nuôi non hay mua tiệm....
Chim bạn khi thuần thành mồi có mang chim đến kè thử k....
Chim có khả năng bị non mồi...lại gặp chim già rừng lại dữ nên sợ...
Chế độ chăm sóc ntn...
Đó bằng đó vấn đề nó lw đến việc bạn hỏi...

neo

K ai gọi là chim hèn hay k
Có những chi tiết sau :
Chim bạn bẫy đấu hay nuôi non hay mua tiệm....
Chim bạn khi thuần thành mồi có mang chim đến kè thử k....
Chim có khả năng bị non mồi...lại gặp chim già rừng lại dữ nên sợ...
Chế độ chăm sóc ntn...
Đó bằng đó vấn đề nó lw đến việc bạn hỏi...
bạn nói như trên nghe cảm tính quá , mình không đồng ý ( cứ như là địa phương ta trồng cây gì nuôi con gì mà không nói cho người ta biết chỉ hỏi như vậy sao được )
chung quy lại là tùy nết của mỗi con mồi thôi và chim vùng nào nữa .
hiện nay mình có 2 con mồi bắt bổi rừng và 1 con đang tập
con số 1 dữ chim kinh nghiệm và dụ chim vào cầu tử rất tốt , sẵn sàng đá nều bổi tấp vào , khi bổi đính thì vừa ché vừa nhổ lông bụng bổi con này bắt trên dưới 180 con bổi rồi ( chơi tốt lồng đá gia lai ) thích đi nó , nó thích hợp với chim đi đàn và bổi dữ
con số 2 nguội chim , dụ chim tam được , bổi đá là nó đá lại nếu bổi đá khôn và sung thì nó né ( lồng chợ 2 mặt trên ) khi bổi đính nó bít liên tục con này bắt gần 40 con bổi rồi , thích hợp đánh chim cặp , vùng
con số 3 đang tập đem đi cho học con số 1 , khá dữ chim , chim bổi đá bên này nó chạy qua bên kia ( lồng chợ 2 mặt trên ) đã bắt được 3 con rồi , bổi dính là nó im , con này non quá mới nuôi 1 năm thôi khá triển vọng

quan trong là các bạn tuyển chim nết nó như thế nào , và mình có thích nó không thôi , chứ nết con chim như vậy thích thì chơi không thì kiếm con khác hoặc mua lại của người ta thôi ,
tuyển bổi càng già đi mồi càng mau lên ,
lưu ý : chim đi mồi hạn chế đi cội, tốt nhất nên tuyển con nào đi mồi riêng con nào đi cội riêng

vài lời cùng các bạn
Neo

chaomao_bk

bạn nói như trên nghe cảm tính quá , mình không đồng ý ( cứ như là địa phương ta trồng cây gì nuôi con gì mà không nói cho người ta biết chỉ hỏi như vậy sao được )
chung quy lại là tùy nết của mỗi con mồi thôi và chim vùng nào nữa .
hiện nay mình có 2 con mồi bắt bổi rừng và 1 con đang tập
con số 1 dữ chim kinh nghiệm và dụ chim vào cầu tử rất tốt , sẵn sàng đá nều bổi tấp vào , khi bổi đính thì vừa ché vừa nhổ lông bụng bổi con này bắt trên dưới 180 con bổi rồi ( chơi tốt lồng đá gia lai ) thích đi nó , nó thích hợp với chim đi đàn và bổi dữ
con số 2 nguội chim , dụ chim tam được , bổi đá là nó đá lại nếu bổi đá khôn và sung thì nó né ( lồng chợ 2 mặt trên ) khi bổi đính nó bít liên tục con này bắt gần 40 con bổi rồi , thích hợp đánh chim cặp , vùng
con số 3 đang tập đem đi cho học con số 1 , khá dữ chim , chim bổi đá bên này nó chạy qua bên kia ( lồng chợ 2 mặt trên ) đã bắt được 3 con rồi , bổi dính là nó im , con này non quá mới nuôi 1 năm thôi khá triển vọng

quan trong là các bạn tuyển chim nết nó như thế nào , và mình có thích nó không thôi , chứ nết con chim như vậy thích thì chơi không thì kiếm con khác hoặc mua lại của người ta thôi ,
tuyển bổi càng già đi mồi càng mau lên ,
lưu ý : chim đi mồi hạn chế đi cội, tốt nhất nên tuyển con nào đi mồi riêng con nào đi cội riêng

vài lời cùng các bạn
Neo
Cám ơn bạn
Mình chỉ nói theo quan điểm của mình.bạn thật tinh tế
Kinh nghiệm của mình còn rất non kém mog mn chỉ giáo thêm.
Nhân tiện mình đọc có 1 bài là bẫy đấu được chim già rừng mag về lm mồo luôn.
Trường hợp này có k bạn...
Cám ơn bạn nhé

neo

Cám ơn bạn
Mình chỉ nói theo quan điểm của mình.bạn thật tinh tế
Kinh nghiệm của mình còn rất non kém mog mn chỉ giáo thêm.
Nhân tiện mình đọc có 1 bài là bẫy đấu được chim già rừng mag về lm mồo luôn.
Trường hợp này có k bạn...
Cám ơn bạn nhé
trường hợp này thì bình thường thôi , những con già rừng về huấn luyện cho có kinh nghiệm trận mạc nữa là ok , nhưng có một số con dữ quá thì khó bắt bổi , nhưng nếu bắt được con nào là chất lượng con đó ,ngày trước mình có 1 con nhưng bán về đà nẵng chuyên trị bổi trận ngoài đó mà giờ nó ra bắc rồi mất số chủ cũ nên giờ không rõ ra sao nữa .

chaomao_bk

trường hợp này thì bình thường thôi , những con già rừng về huấn luyện cho có kinh nghiệm trận mạc nữa là ok , nhưng có một số con dữ quá thì khó bắt bổi , nhưng nếu bắt được con nào là chất lượng con đó ,ngày trước mình có 1 con nhưng bán về đà nẵng chuyên trị bổi trận ngoài đó mà giờ nó ra bắc rồi mất số chủ cũ nên giờ không rõ ra sao nữa .
Tức là cho nó quen ng quen lồg bẫy đúng k?. Tất nhiên mồi càng dữ thì bắt càng được ít bổi.nhưg chất lượng lại tỷ lệ nghịch vs số lượng

nhockkho12

theo anh neo nói thì chim mồi của em going với con mồi thứ 3 của anh rồi mổi khi bổi dính là nó chỉ ro ro chu không cắn

sulan703

chuyện là chim mồi của em đã được hai năm nhưng khi đi bẩy dính dược chim hoặc chim trời bu long bẩy đòi đá thì em nó lại bỏ chạy có phải mồi của em là chim hèn không ạ

Cho nó ra lồng rồi cho đấu vs những con khác, kè sát lồng zo xem nó có đánh nhau không, tập riết-cho no đánh nhau nhiều như v ra rừng không cắn bổi mới lạ...