chim mồi bắt chước giọng mái

thietmocchan123

Chao các bác , số là e đang có một con mồi giọng rất hay , ché rất dữ chỉ buồn có mỗi tội là lâu lâu buông giọng wit weo rất dễ ghét . Vì thế mà rất buồn nên không muốn đi cội . Các bác có cách nào hạn chế nó kêu tiếng ẻo lả này không ? Xin giúp đỡ nhé

Chéc

chim mồi mà can gì đâu bạn, mình cũng có con mồi kêu giọng mái đấy!

VipClub

Vua Chào Mào
Chim mồi có giọng mái thì tốt bác à ko sao đâu.
Chim mồi mà bác còn đòi đi trường chơi 2 mặt có vẻ ko khả quang lắm :D

ducthitran

Có nhiều con mồi hay khi đấu đá không ăn thua thì hót giọng mái chim trời nhảy ngay đó bác

aphu_phonui

chim mồi hót giọng chim mái là tiếng mẹ đẻ thôi bạn cũng bình thường thôi bạn không anh hưởng gì đâu.chim mồi chuyên bẫy tránh làm sao được chứ bạn

bongdemsg

chim mồi mà hot' giọng mái thì bắt chim nhạy lắm đây. có nhìu con chim mồi ra rừng ko sợ con bổi nào chơi hăng say ko bít mệt mỏi nhưng ra trường là cụp mào,đấu tý là bỏ đi ăn ko chơi..........v v. nên tốt nhất bạn thíc chim mồi thì chơi chim mồi,thíc chim đi cội thì chơi di cội....chứ ít có con chơi tốt cả mồi lẫn tr bạn à.

vài lời chia sẻ....!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mồi mà có tông mái gì ra rừng dễ bắt chim lắm!
Ví dụ như Con mồi bạn đang đổ giọng mà wit wiuuuu 1 tiếng con bổi sẽ tưởng là mồi bạn đang nhái giọng vợ nó! Và nó sẽ nhảy vào đá !

7love

chim mồi thì ko quan trọng hót giọng gì bác ah. chỉ cần hót nhiều kêu nhiêu là ok rồi.

copden

đc voi đòi hai bà trưng đây mà. hehe bạn ko ưng em nó thì cố gặng kiếm em khá và thanh lý em nó. chứ chim hót giọng mái rồi ko bỏ đc đâu lâu lâu lại ra mà mình thấy củng hay mà

N

namkiet

Guest
Chim mồi có giọng mái là mồi hay, để dụ mái, nếu bạn cho đi trường thì cứ từ từ thôi, mồi vẫn đi truờng được đó bạn ah.
Thân chào

thietmocchan123

Cảm ơn các bác nhiệt tình góp ý , các bác không biết chứ ở nhatrang chơi chim họ phân biệt đối xử ghê lắm chim chơi cội hay tự nhiên sổ giọng mái là họ dạt chim ra ngay như vậy bác có cảm thấy tủi thân không . Hic , mình nghĩ chắc đi bẫy thì ok , chim mình chưa đi bẫy lần nào

xuanhuy008

Cảm ơn các bác nhiệt tình góp ý , các bác không biết chứ ở nhatrang chơi chim họ phân biệt đối xử ghê lắm chim chơi cội hay tự nhiên sổ giọng mái là họ dạt chim ra ngay như vậy bác có cảm thấy tủi thân không . Hic , mình nghĩ chắc đi bẫy thì ok , chim mình chưa đi bẫy lần nào
hi! cái này ở đâu cũng vậy mà bác! thường chim đang chơi cội thì không có con nào sổ giọng mái hết, vì lúc đó chim đang thể hiện khả năng mà. mình cũng từng nuôi nhiều mồi nhưng khi đi bẫy trong những trường hợp nhất định thì nó mới sổ giọng mái, còn khi đang đấu thì không có hiện tượng này. chim bạn ra cội chơi mà vừa đấu vừa xen giọng mái thì nên coi lại em nó! vài ý kiến cá nhân!thân

thietmocchan123

Thanks bác xuânhuy88 góp ý nhé . Dĩ nhiên là khi chơi cội chim vẫn bình thường, khi móc riêng ra ngoài đang sổ giọng ngon lành thì tự nhiên lại buông vài câu ẻo lã như dụ chim ngoài vậy . Thế mới điên chứ ..........nói chung chứ mình cũng muốn nó được hoàn thiện hơn thôi